Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về giấy làm mạch in

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi meo.amater Xem bài viết
    định sắm quả máy in cũ, của 1 thầy giáo người hàng xóm cạnh nha. hắn ta mua máy về trả dùng bao giờ. hê hê . thầy giáo rốt chỉ sắm máy tính máy in cho có đủ bọ. ha ha . sang mua lại . máy đó mới hơn 3 triệu. mình mua lại 1 triệu tha hồ in. ai co nhu cầu in . mua giấy nào cũng đc tớ mua đc máy rồi thì in hộ toàn diễn đàn. còn tớ đi đặt mạch in xịn chút cơ. rẻ mà mấy bạn. 10 mạch cũng đặt đc. giá chỉ khoảng 50k đến 60k 10 dm thôi . mình đặt rồi. thanhlongpcb đó . công ty này làm ăn rất uy tín. đỡ khổ cho anh em làm ít mạch . chịu khó đến bắc ninh đến công ty đó đặt đi. nhanh
    Hic.
    Nhìn Avata biết là loại gì rồi.
    0988 445 085

Comment

còn mình thì làm bằng giấy decan, loại có keo dán, 1.5k/tờ in nữa tổng cộng hết 2k. Mạch làm ra rất đẹp nếu vệ sinh bo đồng tốt và ủi khoảng 5p lâu hơn càng tốt in xong vứt vào nước hoặc nước pha với ít xà phòng, ngâm chừng 30p (để đó đi làm ván CF rồi về) bảo đảm khi lột nó ra nguyên tờ giấy (phần mạch bám lại trên bo). loại giấy này có in dc đường mạch 0.5mm, mình chưa in đường nhỏ hơn.
      loại giấy này có thể mua dc ở hiệu sách, ở chỗ mình hiệu sách với tiệm in nằm sát nhau nên rất tiện.
      mình ở biên hòa.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

mình ở TPHCM, trước kia làm giấy decan (bóc phần dán đi rồi) nhưng khó bảo quản lắm (đem về nhà sơ sẩy cái là mực in bay mất tiêu). Sau này dùng giấy thuốc (chẳng biết là giấy dùng để làm gì), in 2k/tờ lẫn giấy (ở tiệm in Lam Sơn trên đường Đồng Nai, gần ĐHBK), ủi 4-5 phút (board 6x7), ngâm nước rồi lột ra thì dùng rất tốt, đường mạch nhỏ nhất là 10mil.
        Computer Science major - Vietnamese-German University
        Sponsored by

Comment

khi đi in phải nói là đậm hết cỡ , mực laze (loại tốt ko lẫn bột than ) , chứ ko về ủi thì chả dính tẹo nào !!
          Trần Nam

Sdt: 01288505948

Yahoo:

Comment

Mình thì vẫn thường in bằng giấy ảnh loại mỏng là rất tốt đường mạch nhỏ là vẫn được.

Comment

Nguyên văn bởi alphanam Xem bài viết
              khi đi in phải nói là đậm hết cỡ , mực laze (loại tốt ko lẫn bột than ) , chứ ko về ủi thì chả dính tẹo nào !!
              Cái đó chưa chắc.

Comment

Cho em hỏi Làm mạch in bằng giấy ảnh liệu có tốt ko? Ở chỗ B13 Bách Khoa nó in bằng giấy ảnh?
                Khi đem in mình có nên dùng bản layout đã đổ đồng liền với GND copper pour hay mình chỉ dùng bản riêng rẽ từng đường mạch?
                EM cám ơn.

Comment

In phủ đồng hay không là tùy bạn thui chứ, không phủ thì ngâm bột sắt lâu và tốn hơn chút, còn phủ thì nhìn đẹp mạch, tốn ít bột sắt hơn. Giấy đã in được thì nên in cả phủ đồng, cài này tùy thuộc vào bạn thích hay không, còn không có ảnh hưởng nhiều đề chất lượng mạch cả , hehe
                  Đối với Tôi Đam mê là yếu tố không thể thiếu để quyết định sự Thành Công ...!
                  Gmail: -Mobile: 0989.194.472

Comment

giup mình với

sao mình in lên giấy in ảnh mà ko ủi đc vậy bạn? máy in mình in là máy in phun.
                    mạc dù mạch in ra rất đẹp nhưng mình ủi gần nửa tiếng mà ko dc.mực ko chảy ra dù 1 tí xíu nào hết. bạn nào chỉ mình với, máy in laser moi ủi đc hay sao?
                    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                    yahoo:
                    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thuandienluc Xem bài viết
                      sao mình in lên giấy in ảnh mà ko ủi đc vậy bạn? máy in mình in là máy in phun.
                      mạc dù mạch in ra rất đẹp nhưng mình ủi gần nửa tiếng mà ko dc.mực ko chảy ra dù 1 tí xíu nào hết. bạn nào chỉ mình với, máy in laser moi ủi đc hay sao?
                      bạn đã làm sạch phíp đồng chưa mà ủi, dùng nước rửa chén sunlight rửa cho sạch mấy cái chỗ tay mình chạm lên,trong tay mình có dầu mực nó ko ăn đâu, rửa xong đem phơi nắng đi rồi đem vào ủi.ủi thì vặn max công suất bản ủi rồi ủi cho đều tay, ủi xong đừng để nguội mà đem cái bo nóng hổi đó vứt vào trong nước, nếu tốt hơn nữa thì pha xà phòng vào để giấy nó dễ tróc ra hơn.
                      chúc thành công!
                      ĐT: 0972 20 58 68
                      Gmail:

Comment

tôi dân trong nam, lên tôi hay dùng loại giấy ng ta làm lịch,nó dẽ in hơn jay thủ công hồng hà và dễ mủn hơn khi ngâm trong nước
                        tom and jery !!!!!!!

Comment

mình rửa sạch rồi chứ. chùi bản đồng sáng loáng như gương vậy đó. nhưng ủi vẫn ko ra. mình ủi khoang 15p. hay là chưa đủ thời gian?
                          "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                          yahoo:
                          gmail:

Comment

mình cũng người nam mà. bạn ở đâu nếu gần mình chạy lại bạn chỉ giáo dùm. giấy in lich dán tường mình chưa thủ qua. nhưng mà về vấn đề mực in thì có đòi hỏi j khi ủi ko ban? hay là mực nào mình ủi nó cũng chảy ra hết?
                            yahoo:
                            gmail:

Comment

Ặc. Bạn in phun thì có mà ủi đến sang năm mực cũng không chay được. Phải dùng máy in Laze thì mực mới chảy ra khi nhiệt độ cao. Mực in phun khô là chết luôn còn đâu mà chảy ?
                              Thất nghiệp :(

Comment

cám ơn bạn. bjo mình đi in laser liền. hihi hèn chi ủi nó sắp cháy luôn ma vẫn ko chảy mực. uhm bạn biết cho nào in đề can o quận 12 hay gò vấp ko?
                                yahoo:
                                gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

chitam2603 Tìm hiểu thêm về chitam2603

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X