Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm mạch in tại gia

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi garung1611 Xem bài viết
    Các bác cho em hỏi là sao em làm hướng dẫn y như các bác mà không ăn mòn được mạch với ạ.
    Lúc đầu em cho nước ra trước sau đó đổ bột sắt vào, ngâm mạch mãi mà không được, em mới sợ là nồng độ không đủ. Em liền đổ bột sắt ra trước rồi chế ít nước sôi vào sao cho vừa đủ tan bột sắt thì dừng. Sau khi làm như thế, em ngâm mạch qua đêm mà lớp đồng vẫn còn
    Các cao thủ vào chỉ giáo cho em với ạ
    Bột sắt và phíp đồng em mua ở chợ giời. Không hiểu có phải là do bột sắt hay là phíp đồng em mua không phù hợp không nhỉ
    bạn lên kiểm tra lại bột sắt
    khi đang khoo sờ tay ẩm vào nó phải nóng tay ( trước khi sờ chuẩn bị thau nước nóng tay thỳ rửa ngay : cho an toàn thui chu mình sờ liên tuc ko hề gì dâu )
    [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑] (¯`•♥(A-Ma-Tơ)♥•´¯) [๑۩۞۩๑][♥๑۩۞۩๑]

Comment

• không nên pha bôt sắt và nước quá lỏng,pha đặc 1 chút

không nên ngâm mạch,phải lắc mạch qua lại thì mới mau ănn mòn đc
      không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

• Nguyên văn bởi tuananh_1985 Xem bài viết
        bạn lên kiểm tra lại bột sắt
        khi đang khoo sờ tay ẩm vào nó phải nóng tay ( trước khi sờ chuẩn bị thau nước nóng tay thỳ rửa ngay : cho an toàn thui chu mình sờ liên tuc ko hề gì dâu )
        em pha xong, ngâm mạch cả tiếng, dung dịch em nghĩ nguội đi rồi nhưng em sờ vào vẫn thấy nó ấm ấm bác ạ. nhất là em cọ mạch để làm bay lớp đồng đi thì càng thấy nó ấm hơn ạ
        Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
        không nên pha bôt sắt và nước quá lỏng,pha đặc 1 chút

không nên ngâm mạch,phải lắc mạch qua lại thì mới mau ănn mòn đc
        Em pha rất đặc bác ạ, cơ mà vẫn không được. Em đang dự là có khi người bán hàng đưa em nhầm loại cũng nên. Có bao giờ xảy ra trường hợp đấy ko bác. Đưa nhầm FeCl2 chẳng hạn

Comment

• có bác nào biết về phần mền in ảo cho e hỏi tý. e in ảo xong đi in nhưng kích thước linh kiên đều không chuẩn. nó nhỏ hơn linh kiện thật.mong dk giúp đỡ. e mất nhiều công lắm rùi vẫn không dk. thanks!

Comment

• Nguyên văn bởi buitoan09 Xem bài viết
            có bác nào biết về phần mền in ảo cho e hỏi tý. e in ảo xong đi in nhưng kích thước linh kiên đều không chuẩn. nó nhỏ hơn linh kiện thật.mong dk giúp đỡ. e mất nhiều công lắm rùi vẫn không dk. thanks!
            Nếu bạn dùng doPDF, thì khi chọn máy in ảo xong, ngay bên cạnh bạn vào Properties, sẽ có ô "co dan". mặc định là 100, bạn có thể thay đổi tùy thích sao cho vừa. Nên in ra giấy à trước để thử
            Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

có bác nào biết về phần mền in ảo cho e hỏi tý. e in ảo xong đi in nhưng kích thước linh kiên đều không chuẩn. nó nhỏ hơn linh kiện thật.mong dk giúp đỡ. e mất nhiều công lắm rùi vẫn không dk. thanks!
              Trước khi in bạn cài đặt khổ giấy a4, tỉ lệ 1:1. Ra quán bạn bảo người ta in với đúng khổ giấy và tỉ lệ như thế là đúng kích thước

Comment

bạn đọc kỹ trang này đi nhe
                http://www.dientuvietnam.net/forums/...3/index8.html#

Ở đây mình có 1 bài hướng dẫn = hình ảnh đó

Comment

• nhưng các bác ơi e thiết kế mạch bằng orcad , in ra microsotf office document image writer nên ko chuẩn thì phải. còn phần mền in ảo của e là MDI PDF thì chả biết làm sao nó lại k dùng đk .có bác nào có phần mền in ảo nào dễ dung cho e với. dân mới vào nghề mong các bác giúp đỡ.

Comment

• Bạn dùng doPdf thử xem. Cài đặt đúng thì ko sai kích thước đâu.

Comment

• Bạn xem thêm tại đây :
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...74/#post641140

email:

Comment

• vang e thanks cac bac nhieu lam

Comment

nhưng các bác ơi e thiết kế mạch bằng orcad , in ra microsotf office document image writer nên ko chuẩn thì phải. còn phần mền in ảo của e là MDI PDF thì chả biết làm sao nó lại k dùng đk .có bác nào có phần mền in ảo nào dễ dung cho e với. dân mới vào nghề mong các bác giúp đỡ.

bạn thử quay lại trang 55 đề tài này mình có up cái máy in ảo đó dùng thử coi

Comment

• e cám ơn các bác nhìu lắm ! e đã làm được rồi, mạch chuẩn lắm,đệp như in. hi

Comment

• Bác nào biết cách in đường mạch trong proteus ko ?

Comment

• Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết
                                Bác nào biết cách in đường mạch trong proteus ko ?
                                bạn lên nói rõ câu hỏi hơn
                                AE mới hiểu mà trả lời đc chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X