Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm mạch in tại gia

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• ko biết các bác dùng fecl3 thế nào chứ em dung nước sôi pha ăn mòn rất nhanh
    Last edited by vinh0904426; 07-01-2014, 17:56.

Comment

• Ăn mòn bằng HCl vừa nhanh, vừa tái sử dụng được so với tất cả các loại hóa chất còn lại; đồng thời rất an toàn. Trừ phi bị HCl đặc đổ trực tiếp vào da, bản chất HCl là loại hóa chất an toàn đối với cơ thể và môi trường. Nước bọt (nước miếng) có 2% HCl, dịch vị dạ dày chứa thành phần chính là HCl và nước cùng một ít men tiêu hóa của cơ thể. Cái nước tẩy sàn thành phần chủ yếu là HCl và hương thơm. Xả HCl nồng độ thấp ra môi cũng không hại cho đất và cây trồng.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

• can ởn bác h em mới biết ^^

Comment

• Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
          Ăn mòn bằng HCl vừa nhanh, vừa tái sử dụng được so với tất cả các loại hóa chất còn lại; đồng thời rất an toàn. Trừ phi bị HCl đặc đổ trực tiếp vào da, bản chất HCl là loại hóa chất an toàn đối với cơ thể và môi trường. Nước bọt (nước miếng) có 2% HCl, dịch vị dạ dày chứa thành phần chính là HCl và nước cùng một ít men tiêu hóa của cơ thể. Cái nước tẩy sàn thành phần chủ yếu là HCl và hương thơm. Xả HCl nồng độ thấp ra môi cũng không hại cho đất và cây trồng.
          khi HCL không thể dùng được nữa mình phải dùng phương pháp nào để có thể tái sử dụng ạ?

Comment

• dùng fecl3 là đại trà dễ kiếm, rẻ. 1 mẹo nhỏ đừng mong mạch mau bị ăn mòn,vụt tóc là rớt tóc đó, tốt nhất pha loãng đến mức có thể còn ăn mòn dc, nhớ pha vào nước nóng nhé, rồi chờ khoảng 20 đến 30 phút mạch ăn mòn từ từ, mà đẹp, trong quá trình ăn mòn hạn chế tiếu đa việc tróc mực in so với nồng độ cao,mạch ko bị răng cưa, mạch dầy hơn so với rửa cấp tốc nhé, tuy hơi chậm "nhiều tí" so với sự chờ đợi nhưng kinh nghiệm là vậy dành cho chỗ in mạch ko được tốt.

Comment

• Bạn nào làm mạch in ko a cho mình xin số điện thoại để mình đặt

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X