Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giấy in mạch ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

em toàn sài giấy thủ công hồng hà, in mạch thích phải biết, là cỡ tầm 5p xong ném vô chậu nước, ngâm mấy phút xong lấy tay kì kì cái là ném tiếp vô chậu thuốc rửa mạch, lắc lắc tầm 7p là xong 1 tấm a4.

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
      không biết có bạn nào dùng thử giấy in ảnh chưa? bây giờ loại giấy in của hồng hà in vào xong nó dính chặt vò mạch in mà không bóc ra được như ngày trước. bạn nào có cách chỉ giùm với. cảm ơn nhiều.
      Bạn đọc cả bài này xem nhé, chú ý giấy ảnh thì là xong để nguội là bóc ra luôn chứ ko ngâm nước.
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post549420

Comment

Nguyên văn bởi trandito Xem bài viết
        Bạn đọc cả bài này xem nhé, chú ý giấy ảnh thì là xong để nguội là bóc ra luôn chứ ko ngâm nước.
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post549420
        Vâng bài đó là của em đấy ạh. Em dùng giấy thuốc kiểm chứng lại ko ngâm nước thì tiêu đấy ạh, bình thường giấy thuốc ngâm nước vẫn đi đc đường 10 - 15 mil là chuyện thường (Ủi hơi lâu 1 chút thoy) vs phần xung quanh dễ bị tróc ra.
        Last edited by minh_cly; 16-07-2012, 13:48.
        Computer Science major - Vietnamese-German University
        Sponsored by

Comment

ở mình có hiệu giấy lớn,mình nói giấy C80 là họ biết bán liền à,đó là loại giấy có bề mặt rất trơn,nhờ thế mà khi in và ủi lên rất dễ dàng lên tấm đồng!
          Bùi Thành Hậu

Gmail:
          Fb:

Comment

Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết
            Vâng bài đó là của em đấy ạh. Em dùng giấy thuốc kiểm chứng lại ko ngâm nước thì tiêu đấy ạh, bình thường giấy thuốc ngâm nước vẫn đi đc đường 10 - 15 mil là chuyện thường (Ủi hơi lâu 1 chút thoy) vs phần xung quanh dễ bị tróc ra.
            Mình ko biết giấy thuốc có phải là giấy ảnh hay ko. Nhưng từ khi làm với giấy ảnh thì ko bao giờ mình phải quan tâm đến việc chọn giấy in mạch nữa. Đường mạch mình làm có thể đạt đến nhỏ hơn 0,2mm (~8mils) với các mạch nhỏ tầm 1dm2.

Comment

không biết bác mua loại giấy in ảnh đó ở đâu vậy? ngày trước mình toàn dùng giấy thủ công của hồng hà thì ok nhưng mà dạo này nó không có loại đó nữa là xong nó dính chặt vào mạch luôn. hôm trước mình có dùng giấy decal mà người ta làm biển quảng cáo nhưng không in được vì nó trơn quá. giấy in ảnh thì chưa thử nhưng thấy bảo hơi dày. không biết bác mua loại nào? có ảnh post lên thì càng tốt. thanks.
              Never forget who you are!

Comment

Đây là giấy ảnh EPSON loại 230g/tờ -loại dày (20 tờ/bịch)

Comment

Bác nào cho em hỏi cái, sao ai cũng nói giấy ảnh tốt, nhưng em làm thì thấy tệ ơi là tệ, in ko dính đến 50%, khi ủi em cũng chỉnh bàn ủi cao nhất, lần đầu ủi khoảng 5 phút ko dính, lần sao 15phut thì dính hơn chút xíu, mà mạch của em cũng ko to lắm, ma ủi xong là em gỡ ra liền ko biết vậy có đúng ko, hay ủi bằng giấy ảnh có thủ thuật gì nữa mong các bác chỉ giáo giúp em

Comment

Dùng bản ủi thì nên dùng giấy decan, bóc phần decan ra, lấy cái nền của nó để in. khi là xong chỉ cần nhúng vào nước là tự nó bong hết giấy ra. Nhanh và đẹp!

email:

Comment

Về tác giả

Collapse

ylotus Tìm hiểu thêm về ylotus

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X