Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cac bac giup em

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cac bac giup em

Tinh hinh laf, day la lan dau em lam mach. Em da co mach va ban ve, nhung khi em ui, sau do boc ra thi muc k dinh len tam dong( em da ui 30 phut ma khong duoc). Em dung may in thuong, ko co laser. Vay day co phai nguyen nhan ko? Them mot phan nua la sau khi la, em cho vao hcl thi phai ngam bao nhieu phut?

Mực phải là mực của máy in laser, máy photocopy như vậy mực in mới bị nóng mà dính vào bản đồng.

Chúc vui.

Comment

Làm mạch in tại nhà thì phải dùng máy in laser + giấy in có độ bóng cao( giấy thuốc hoặc giấy đề can)
      Đạo khả đạo phi thường đạo
      Danh khả danh phi thường danh

Comment

Nguyên văn bởi khongban Xem bài viết
        Tinh hinh laf, day la lan dau em lam mach. Em da co mach va ban ve, nhung khi em ui, sau do boc ra thi muc k dinh len tam dong( em da ui 30 phut ma khong duoc). Em dung may in thuong, ko co laser. Vay day co phai nguyen nhan ko? Them mot phan nua la sau khi la, em cho vao hcl thi phai ngam bao nhieu phut?
        1, bạn phải in bằng máy in laze, máy in thường mực rất kém chất lượng.
        2, giấy in phải là giấy càng bóng càng tốt. Bạn nên in vào giấy thủ công 7 mầu Hồng Hà thì khi là sẽ nhanh.
        3, sau khi là xong ngâm vào nc xà phòng 1 lúc rồi lấy bàn chải cọ hết lớp giấy đi, còn lại là n đường mạch.
        4, ngâm vào dd FeCl3 đến khi nào nhìn thấy lớp đồng thừa trên board (n chỗ k có đường mực in) bị ăn mòn hết thì thôi.
        5, làm nhiều thì sẽ có kinh nghiệm.

Comment

Bay gio thi em da hieu. Thank cac bac nhieu nhieu

Comment

Về tác giả

Collapse

khongban Tìm hiểu thêm về khongban

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X