Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ic này là loại nào. Các bác xem hộ e với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ic này là loại nào. Các bác xem hộ e với

Mọi người giúp e xem là loại nào với. Bo nguồn nồi Sharp việt nam ạ. E nghi hỏng nó mà ko biết loại j

Nếu nghi hỏng IC thì bạn phải kiểm tra hết các linh kiện khác. Bạn đã kiểm tra những gì rồi?

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Nếu nghi hỏng IC thì bạn phải kiểm tra hết các linh kiện khác. Bạn đã kiểm tra những gì rồi?
      E kiểm tra hỏng con 13002 và con trở sau chỉnh lưu, còn bax tốt.

Comment

Con cách ly quang cũng đã thay. Nhưng sau khi cấp điện thì bax vẫn chưa hoạt động. Nguồn 1 chiều đã oke. 323vdc. Mặt bên vỉ đây ak

Comment

Comment

Con này tạo xung kích cho 13002 cũng có thể con này hỏng dẫn đến 13002 hỏng nhưng bạn thử kiểm tra kỹ xem nó có điện áp ra kích chân B của 13002 không. Nếu đo được có diện xoay chiều thì tốt.. còn không con ày cũng khó kiếm. Thử tìm xem ở mấy cái vỉ nguồn của sạc điện thoại xem có không, chú ý cho nó đúng thứ tự chân cẳng như mạch của bạn đang có lắp vào hy vọng là được. Trước mình cũng gặp trường hợp giống vậy may quá tìm được con ở mạch xạc sau khi xác định chân cẳng bố trí giống hệt nhau mình tháo ra lắp vào được ngay...
            Còn con đó mình nhìn chẳng có số má gì cả đâu

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
              Con này tạo xung kích cho 13002 cũng có thể con này hỏng dẫn đến 13002 hỏng nhưng bạn thử kiểm tra kỹ xem nó có điện áp ra kích chân B của 13002 không. Nếu đo được có diện xoay chiều thì tốt.. còn không con ày cũng khó kiếm. Thử tìm xem ở mấy cái vỉ nguồn của sạc điện thoại xem có không, chú ý cho nó đúng thứ tự chân cẳng như mạch của bạn đang có lắp vào hy vọng là được. Trước mình cũng gặp trường hợp giống vậy may quá tìm được con ở mạch xạc sau khi xác định chân cẳng bố trí giống hệt nhau mình tháo ra lắp vào được ngay...
              Còn con đó mình nhìn chẳng có số má gì cả đâu
              Vâng. Nhưng e tìm cả chục cái sạc. Toàn loại dạng 8 chân. Ms đầu nhận tưởng ngon ăn. Hic. Mò mẫm cả chiều ko kiếm dc bac ạ

Comment

Nguyên văn bởi anhtu2017 Xem bài viết

E kiểm tra hỏng con 13002 và con trở sau chỉnh lưu, còn bax tốt.
                Hỏng là chập phải ko? Thông thường chập này này thì điện áp cao từ cuộn đây sẽ đi thẳng vào IC nên 99% là IC chết rồi, mà ko tìm được IC thì bạn dùng nguồn 3 dây (khoảng 30k đồng) độ cho nó nhanh và bền.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
                  Hỏng là chập phải ko? Thông thường chập này này thì điện áp cao từ cuộn đây sẽ đi thẳng vào IC nên 99% là IC chết rồi, mà ko tìm được IC thì bạn dùng nguồn 3 dây (khoảng 30k đồng) độ cho nó nhanh và bền.
                  Đúng rồi đó bac... thui e nghe bác vậy. hnay e bận quá. thanks các pro nhá.

Comment

Về tác giả

Collapse

anhtu2017 Tìm hiểu thêm về anhtu2017

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X