Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần tìm mẫu màn hình như mẫu ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần tìm mẫu màn hình như mẫu ạ

Em đang có chiếc màn mã 12232 bị hư, đang cần mua mẫu tương tự nhưng tìm không ra.
    em nhờ các bác biết loại màn này như thế nào và có thể tìm được ở đâu chỉ giúp em ạ.
    Em cảm ơn!
    Chúc mọi người sức khỏe và thành công, hạnh phúc.

Màn này trên mạng bán nhiều mà mình ra Nhật tảo mua cho nhanh nhưng đèn nền xanh lá hiếm lắm toàn xanh dương không được cái nhìn sáng hơn . Mua về phải gắn thêm cái biến trở 20k để chỉnh contrass nhá chứ để nguyên màn nó không hiển thị gì cả .

Comment

Dạ em thấy loại này mà chân pin nó nằm về phía chiều rộng của màn, còn loại như hình các chân pin kết nối nằm dọc theo chiều dài của màn ý ạ.
      Bác nói dùm em rõ tại sao phải giảm (chỉnh độ sáng, tương phản) ạ.
      Nếu cùng mẫu thì dùng như nhau chứ phải không.

Comment

À dạ còn khoản đèn đền thì không sao. Cùng lắm chế lại màu ạ.
        mẫu màn này của em nguyên bản nền đèn trắng và chữ đen ạ.
        Cảm ơn bác tuyennhan

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
          Dạ em thấy loại này mà chân pin nó nằm về phía chiều rộng của màn, còn loại như hình các chân pin kết nối nằm dọc theo chiều dài của màn ý ạ.
          Bác nói dùm em rõ tại sao phải giảm (chỉnh độ sáng, tương phản) ạ.
          Nếu cùng mẫu thì dùng như nhau chứ phải không.
          - Vì vậy mới cần phải xem hình chân pin có giống không hẵng mua , bo đèn này chân pin nằm theo chiều dọc nên phải xả chì lấy bo đèn cũ ra thay bo mới vào giữ lại phần bo cũ có chân cắm ngang . Nếu thứ tự chân không giống thì câu dây thay vì dùng chân pin .
          - Bo mới không có phần contrast chỉnh sẵn nên phải gắn thêm biến trở vào 3 chân Vdd , Vo , Vss để chỉnh , lúc mình thay lần đầu màn không hiển thị gì cứ nghĩ hư luôn vsl loay hoay cả ngày mới thấy tờ hdsd có in cách gắn biến trở chỉnh nên làm theo thì thấy chữ từ từ hiện ra khi chỉnh .

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết
            À dạ còn khoản đèn đền thì không sao. Cùng lắm chế lại màu ạ.
            mẫu màn này của em nguyên bản nền đèn trắng và chữ đen ạ.
            Cảm ơn bác tuyennhan
            Đừng chế lại đèn vì khi tháo ra mà làm hư tiếp xúc giữa bo và tấm nền lcd nhẹ thì mất nét còn nặng thì khỏi hiển thị luôn , cần tách chân + cấp cho đèn nền ra hàn con trở hạn dòng vào để giảm áp đèn dùng bền hơn chứ để nguyên đèn quá sáng dùng vài tháng thì giảm sáng và đi luôn .

Comment

Hi dạ em cảm ơn bác nhiều ạ. Để em thử xem.hi.

Comment

Về tác giả

Collapse

Thangbpvn Tìm hiểu thêm về Thangbpvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X