Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các cao nhân trợ giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết

Mình ghi thế vì mình cho rằng mạch không cần tới con siêu tụ như thế .
    Cái USB Bluetooth kia có hẳn 1 khoảng trống để gắn pin Li-ion, nhưng nếu không dùng pin thì gắn siêu tụ cũng được mà

Comment

Cái usb kia chắc là để so sánh kích thước thôi chứ dung lượng của tụ nhỏ hơn nhiều so với pin làm sao chạy nổi.
      sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Cái USB Bluetooth kia có hẳn 1 khoảng trống để gắn pin Li-ion, nhưng nếu không dùng pin thì gắn siêu tụ cũng được mà
        Cái này chắc so sánh kích thước qua chân usb thôi bác, chứ mos cái usb blueBluet này thì đơn giản quá đâu cần các cao nhân hơn nữa dùng quả siêu tụ cho phí vì bản thân nó đã có đầu usb rồi, lấy nguồn 5v cần gì lọc hay thêm j nữa.
        Theo e hiểu chủ tus muốn kiếm cái tụ khác thay cho máy nào đó và chụp ảnh ấy để biết kích thước thôi mà.

Comment

Ủa mà chủ tus đem con bỏ chợ vậy nhỉ. Sao k còm cái nào và đưa ảnh thêm xem

Comment

Cảm ơn tất cả mọi người, vì mấy ngày nay em bận nên không online. Theo chỉ dẫn của vài bác em đã tìm thấy và đặt mua tối qua rồi, giá 28k/con. Còn về cái USB Bluetooth là em để so sánh kích thước của em nó thôi. Em không phải dân điện tử chuyên nghiệp nên vào đây tìm sự giúp đỡ. Còn vị trí con tụ này là ở trên mạch của bộ audio mini Victor UX 6 bi cắm nhầm 220v của em. Một lần nữa xin cảm ơn!

Comment

Giàn Victor UX6 cũng chằng phải đồ cao cấp với lại cũng là đồ cổ rồi nên con siêu tụ gắn chỗ nào với áp 5,5 v hay là nuôi bộ nhớ đồng hồ nhỉ .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                Giàn Victor UX6 cũng chằng phải đồ cao cấp với lại cũng là đồ cổ rồi nên con siêu tụ gắn chỗ nào với áp 5,5 v hay là nuôi bộ nhớ đồng hồ nhỉ .
                Hi bác vui tính thế, ẻm cắm nhầm 220 thì tèo nguồn thôi mà, cái tụ nuôi nguồn thời gian thì có lỗi cũng chả ảnh hưởng vậy đâu, với lại lấy cái đó dùng cellmode thì có ổn hơn pin thường không.

Comment

Nguyên văn bởi Thangbpvn Xem bài viết

Hi bác vui tính thế, ẻm cắm nhầm 220 thì tèo nguồn thôi mà, cái tụ nuôi nguồn thời gian thì có lỗi cũng chả ảnh hưởng vậy đâu, với lại lấy cái đó dùng cellmode thì có ổn hơn pin thường không.
                  Tại vì mình chỉ thấy siêu tụ rời bên ngoài chứ chưa từng thấy trong thiết bị nào cả , dạng nhỏ như thế mình đoán dùng thay được vài bữa là cao vì mình từng có lần đấu 100 con tụ 4700 uf 63 v tính dùng thay cái bình xe máy vài bữa kết quả là không đề được phát nào còn đèn signal chì chớp cái là tắt .

Comment

Về tác giả

Collapse

Still newbie Tìm hiểu thêm về Still newbie

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X