Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn cách hàn dây điện vào mạch điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hướng dẫn cách hàn dây điện vào mạch điện

Em là dân mơ. Chỉ muốn nhờ các bác chỉ cho cách hàn dây điện vào mạch điện. Chẳng là thằng ku nhà em nó nghịch quá. Đồ chơi cứ tanh bành, đứt hết dây điện. Nên muốn học để chưa cho đỡ phí

Em có theo các bác hướng dẫn mua mỏ hàn và thiếc ở chợ Giời. Họ bảo không phải mua nhựa thông vì trong thiếc có rồi nên em ko mua nữa.

Em cắm điện cho mỏ hàn nóng lên và chấm vào thiếc. Nhưng em không thấy thiếc bị chảy ra. Để lâu cũng không được.
    Vậy có phải em mua phải mỏ hàn đểu (hoặc công suất yếu) hay do em mua phải thiếc đểu các bác nhỉ?
    Xin các bác hướng dẫn cho em từng bước để hàn dây điện vào mạch điện. Nhờ các bác hướng dẫn cho em chi tiết một tý vì em chưa biết một tý gì.

Cảm ơn các bác nhiều.

Mỏ hàn đểu thiếc cũng... luôn. Mỏ này điện mà yếu thì ko hàn được thiếc chỉ chảy nhão ra thôi,Mỏ này mua thiếc loại 0.8 hoặc 0.6 thôi 1.0 nó ko chảy được( Ngày xưa cũng mua thiếc này về hàn ko chảy phải vứt đi ). Canh lúc nào điện mạnh thì lấy mũi mài vào thiếc cho nó bám vào thì hàn tạm được

Comment

theo bác em nên mua thiếc loại 06-08 hay thay mỏ hàn khác bác nhỉ? Bác có hình mỏ/thiếc nào ngon bổ rẻ không? chỉ em với. Em gà ra chợ Giời toàn bị lừa.

Comment

Em post bị lặp. Xin lỗi các bác

Comment

em bị ăn quả lừa rồi. Hàn em mua mất 70k còn thiếc mát 45k.

Mua mấy cái ở đâu bác nhỉ? thiếc loại nào sao rẻ vậy?

Comment

chỉ hàn dây điện thì mua loại 60W á... hàn những thứ như ic, led thì dùng loại 40W... hàn quen tay thì dùng 60W là ngon nhất.... và đi kèm là điện áp nhà anh phải k quá thấp... chì hàn mua loại cuộn vàng vàng 90k ... không rõ tên .. soid gì đó.. loại đó k phải tốt nhất nhưng dùng ok lắm...

Comment

- cần 1 cái mỏ hàn có thể làm chảy thiếc, công suất càng lớn thì càng hàn được mói hàn to
              - dây điện gọt vỏ, cạo sạch. trường hợp là dây điện từ (dây quấn biến áp, dây trong giác cắm tai nghe...) mà quá nhỏ thì hông cần cạo
              - dùng mỏ hàn để nhúng cho thiếc bám dính vào dây điện thật chắc và vừa đủ
              - hàn nó vào mạch, bổ sung thiếc vào mối hàn nếu cần...

Comment

Bác nào phán 60W kinh quá zậy. 15w-30w hay dùng cho hàn mạch điện tử, nhựa. Đồ chơi thì em khuyên lấy con 30W cho nhanh, mỏ hàn 15W thì nhựa chảy chậm hơn nhưng sẽ dễ hơn trong thao tác.

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhdovn Tìm hiểu thêm về khanhdovn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X