Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin chỉ giáo về công tắc tự động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chỉ giáo về công tắc tự động

Em có 1 bộ điện mặt trời,công tắc mở của nó là loại công tắc mềm như remote,khi trời tối bình accu hết là hệ thống tự tắt,sáng nó nạp có điện rồi mình phải nhấn mở nó mới hoạt động lại,mà chỗ đó lại ko có ai nhấn mở,mấy bác có cách nào sáng nó tự nhấn không.Xin cám ơn.

Dạ chú mua 1 cái đồng hồ báo thức hẹn giờ đến sáng nó kêu. Chú mua 1 cái cục đẩy loại 84 sò của mỹ ấy ạ. Thêm 1 đôi loa bát 60 côn 200. 1 cái ổn áp li oa loại xịn 10 ký. 1 cái máy phát chạy dầu đi ê den loại nhỏ 50kva phòng khi mất điện. Chú đi mua 1 lọ keo con voi với vài gói mì tôm để dầm ra đổ keo tạo thành 1 cái trục khuỷu dán 2 cái mũ loa vào cái nút nhấn ạ. Xong xuôi đặt mích cạnh cái đồng hồ và chờ nó đổ chuông là loa sẽ tự động nhấn nút cho chú ạ...

Comment

Xin góp ý về hệ thống điện mặt trời off grid mà tôi đã dùng như sau: Trên bộ chuyển đổi điện từ tấm pin sang điện 220v và nạp ắc quy gọi tắt là ( Biến tần) bạn cài các thông số để bảo vệ ắc quy: Như tôi đang dùng hệ pin Lifepo4 24v210ah, biến tần hybrid của TQ 24v2400w - 60a MTTP cài như sau:
      - Cài khi pin đạt 27v thì chuyển sang dùng pin và khi pin xuống 25v thì chuyển sang điện lưới. Cài dòng nạp 20A, điện áp nạp 27v để bảo vệ pin.
      -Trong phần mềm của bộ biến tần có rất nhiều chương trình cài đặt để bảo vệ ắc quy, bảo vệ biến tần: VD như cài đặt nếu Pin xả quá 60a thì tự động chuyển sang điện lưới hoặc quá tải của biến tần tự động chuyển sang điện lưới...

Comment

Phương pháp phức tạp thì tùy ý ko biết đâu là điểm dừng, nhưng đơn giản nhất chỉ cần 1 mạch định thời chạy IC 555 là xong. Tốn phí vài ngàn đ.
        Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Nguyên văn bởi khanhoangia Xem bài viết
          Em có 1 bộ điện mặt trời,công tắc mở của nó là loại công tắc mềm như remote,khi trời tối bình accu hết là hệ thống tự tắt,sáng nó nạp có điện rồi mình phải nhấn mở nó mới hoạt động lại,mà chỗ đó lại ko có ai nhấn mở,mấy bác có cách nào sáng nó tự nhấn không.Xin cám ơn.
          Bạn nên kèm thêm hình của bộ sạc điện mặt trời để dễ góp ý.

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhoangia Tìm hiểu thêm về khanhoangia

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X