Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quạt điện cơ 91 bộ quốc phòng bật lên kêu ù ù và ko quay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quạt điện cơ 91 bộ quốc phòng bật lên kêu ù ù và ko quay

tình hình là em có cây quạt điện cơ 91 của bộ quốc phòng...hôm nay nó rở chứng bị hỏng thế này.....cắm điện vào bật lên thì em nó cứ cứng đơ cái chục chả thèm quay tắt đi xoay chục vẫn đc...mong các bác giúp đỡ ...em mới vào học nghề ạ...

có thể tụ bị khô, hoặc đứt cuộn dây, thay thử tụ rồi tính tiếp...
    Email:
    Đau đầu vì điện tử

Comment

- mòn bạc lót đỡ rô to...

Comment

chuẩn đến 90%.....

Comment

bạn tháo cái lồng quạt ra.cầm cánh lắc xem dơ ko.nếu dơ thì mua bộ trục-bạc về thay là ngon lành.tổng chi phí 25k.nếu ko dơ thì tháo nắp đít dỡ con tụ ra chọc vào ổ điện xem nó đánh lửa ko.nếu có thì tốt ko đánh thì mua thay.vẫn chưa được thì đo cuộn dây.chắc đứt 1 trong số cuộn.90% là dơ trục-bạc bác nha.đó là kinh nghiệm của em thôi.ai thấy ko phải xin góp ý đừng tặng gạch em chưa có ý định xây nhà ...............

Comment

Nguyên văn bởi HoangSony Xem bài viết
            bạn tháo cái lồng quạt ra.cầm cánh lắc xem dơ ko.nếu dơ thì mua bộ trục-bạc về thay là ngon lành.tổng chi phí 25k.nếu ko dơ thì tháo nắp đít dỡ con tụ ra chọc vào ổ điện xem nó đánh lửa ko.nếu có thì tốt ko đánh thì mua thay.vẫn chưa được thì đo cuộn dây.chắc đứt 1 trong số cuộn.90% là dơ trục-bạc bác nha.đó là kinh nghiệm của em thôi.ai thấy ko phải xin góp ý đừng tặng gạch em chưa có ý định xây nhà ...............
            bạn dạy thử tụ bằng cách chọc vào ổ điện không được đâu.phải bằng đồng hồ đấy.
            đời cần học hỏi

Comment

khi cắm điện bật công tắc lấy tay quay cánh quạt mà roto quay thì thay tụ đo thử xem cuộn khởi động có còn không hay đứt(khoảng +-300 om )

Comment

Ha Ha , cái này em cũng bị rồi , mùa hè để quạt chạy lâu quá nên cháy mỡ bối trơn .

Comment

Về tác giả

Collapse

KQmobile Tìm hiểu thêm về KQmobile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X