Thông báo

Collapse
No announcement yet.

8051....Cho hỏi câu này hơi ngớ ngẩn tý....!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 8051....Cho hỏi câu này hơi ngớ ngẩn tý....!

Mình mới học vi xử lý 8051,vậy cho mình thắc mắc con vi xử lý 8051 và con core 2 dual hay core i3 có j khác nhau nhỉ...!
    Cũng cùng là vi xử lý hết mà....!Thế tại sao mấy trường thấy không ai dạy con core i3 nhỉ,hay là nó phức tạp quá,sv học không nổi.!
    Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Nguyên văn bởi tuanlinh2604 Xem bài viết
    Mình mới học vi xử lý 8051,vậy cho mình thắc mắc con vi xử lý 8051 và con core 2 dual hay core i3 có j khác nhau nhỉ...!
    Cũng cùng là vi xử lý hết mà....!Thế tại sao mấy trường thấy không ai dạy con core i3 nhỉ,hay là nó phức tạp quá,sv học không nổi.!
    hihi. Về ba con này thì mình thấy có một thứ giống nhau đó là chúng cùng mang một dòng họ đó là họ "CON", còn các thứ khác thì đều khác nhau cã. híc...

Comment

chào bạn.
      bạn so sánh con kiến với con khủng long đó.
      ko biết trả lời sao luôn.
      email:
      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

trời ơi , bạn hỏi như vậy là coi chừng bị ném đá bây giờ đó , nói sao bây giờ... àh nó cùng là con vi điều khiển có bên trong là cpu,rom.... , nhưng 1 con có sức của 1 con chuột ( 8051) con kia thì không tả nổi nếu nói là voi thì cũng chưa đủ đâu ,dòng vdk có sức mạnh khủng khiếp như ARM cũng chỉ đáng xếp tương đương với pentium 3 thôi

Comment

Nguyên văn bởi thuannhat Xem bài viết
          trời ơi , bạn hỏi như vậy là coi chừng bị ném đá bây giờ đó , nói sao bây giờ... àh nó cùng là con vi điều khiển có bên trong là cpu,rom.... , nhưng 1 con có sức của 1 con chuột ( 8051) con kia thì không tả nổi nếu nói là voi thì cũng chưa đủ đâu ,dòng vdk có sức mạnh khủng khiếp như ARM cũng chỉ đáng xếp tương đương với pentium 3 thôi
          Thế té ra là mình đi sau công nghệ ah....hùi trước chưa học thì cứ nghĩ sau này chế được cái này cái kia...Giờ mới thấy là chế ra được cái con i7 giống như là 1 thằng thợ hồ đi xây tháp đôi vậy
          Bất kể việc j cũng có thể làm được....Nếu chưa làm được thì chắc chắn là do bạn đã chưa làm đúng phuơng pháp..!

Comment

oh core i3 , i5 , i7 , cả 1 công nghệ , 1 bước tiến lớn lắm lắm đó bạn . X_X

Comment

mà công nghệ của người ta làm sao công khai giảng dạy được

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlinh2604 Tìm hiểu thêm về tuanlinh2604

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X