Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi khi xuất mạch nguyên lý sang mạch in trong orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi khi xuất mạch nguyên lý sang mạch in trong orcad

Mình đang học thực tập điện tử cơ bản nhưng cô đã bảo về nhà tự làm mạch ổn áp. Nên tìm đến orcad. Mình có thắc mắc là khi mình vẽ xong mạch nguyên lý mình check lỗi thì ko có lỗi. Nhưng khi mình bấm vào tool -> create netlist để chuyển sang mạch in thì nó báo lỗi
    như hình [ATTACH=CONFIG]41066[/ATTACH]
    gần tới ngày nộp rồi mà mạch in vẫn vẽ chưa được
    nhờ mấy bạn giúp giùm thank

"please refer to Session log or netlist.log for details"
    Bạn mở cái file netlist.log nằm cùng thư mục xem nó báo cái lỗi gì,hình như bạn không đọc đc TA thì phải!

email:
    Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

mình nhầm rồi làm vậy là sai. mình đã chuyển được thành file.mnl rồi nhưng lại kẹt vấn đề nữa ở layout nữa

Comment

Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
        Mình đang học thực tập điện tử cơ bản nhưng cô đã bảo về nhà tự làm mạch ổn áp. Nên tìm đến orcad. Mình có thắc mắc là khi mình vẽ xong mạch nguyên lý mình check lỗi thì ko có lỗi. Nhưng khi mình bấm vào tool -> create netlist để chuyển sang mạch in thì nó báo lỗi
        như hình [ATTACH=CONFIG]41066[/ATTACH]
        gần tới ngày nộp rồi mà mạch in vẫn vẽ chưa được
        nhờ mấy bạn giúp giùm thank
        up file lên để ACE dịch thử xem

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
          up file lên để ACE dịch thử xem
          đấy mình chạy layout thì nó báo lỗi như vậy mà chịu không biết do đâu nữa mình mới học mà
          Attached Files

Comment

cái này hình như bạn phải làm vầy nè, bạn coi coi linh kiện nào, vào mạch nguyên lý chọn linh kiện đó, edit part, xong bạn sử lại mấy chân thành 1-1, 2-2, 3-3 tùy vào số chân
            1-1 .............là ghi 2 ô name với number đó, bạn làm thử coi đ ko

Comment

không được bạn à ui chán quá

Comment

vậy lỗi gì trời bạn pót mạch nguyên lý của bạn lên đi mọi ng coi sao

Comment

Nguyên văn bởi ptit_et Xem bài viết
                  vậy lỗi gì trời bạn pót mạch nguyên lý của bạn lên đi mọi ng coi sao
                  đấy mạch nguyên lí của mình đấy nhờ mọi người giúp mình
                  mừng quá mình đã làm đc rồi mọi người à cảm ơn mọi người đã giúp mình nhé
                  Attached Files
                  Last edited by huyha191983; 20-09-2012, 16:41.

Comment

lúc trước mình gà orcad cũng lên đây hỏi nhưng thật sự là mình đã làm sai thao tác thôi. mình nhìn thấy cái hình của bạn mình nghĩ là khi qua layout bạn nhập nguồn vào không chính xác thôi. nếu chừng nào bạn bí quá thì nói mình vẽ giùm cho chứ nay thời gian kẹt quá

Comment

Nguyên văn bởi toanddt Xem bài viết
                      lúc trước mình gà orcad cũng lên đây hỏi nhưng thật sự là mình đã làm sai thao tác thôi. mình nhìn thấy cái hình của bạn mình nghĩ là khi qua layout bạn nhập nguồn vào không chính xác thôi. nếu chừng nào bạn bí quá thì nói mình vẽ giùm cho chứ nay thời gian kẹt quá
                      mình đang chọn chân cho linh kiện trong layout rồi nhưng lại kẹt chỗ chọn chân cho con LM317 mà không biết nó xài chân gì cho đúng tìm hoài không ra mình có xem datasheet của nó thì thấy có ghi To 220 nhưng mình xài to 220 mà vẫn không đc mình thì mới dùng nên không biết tự tạo chân linh kiện mọng mọi người chỉ giúp

Comment

mình chỉ cho bạn cách chọn chân linh kiện nè. là bạn tra datasheet của nó xem chân nó ra sao rồi vào chọ một footprint có chân giống như thế là ôke, chú ý thường bị sai thứ tự chân bên capture. mình có cái thư viện của một số con tải trên mạng với lại tự tạo, nếu bạn cần thì để lại email mình gửi qua cho

Comment

đấy mình chạy layout thì nó báo lỗi như vậy mà chịu không biết do đâu nữa mình mới học mà

File gửi kèm File gửi kèm loi.jpg

bác huyha191983 ơi..

hi, cái này lúc trước mình bị hoài!
                          trong lúc chuyển file trong capture sang file .mnl sau khi hoàn tất đến bước cuối cùng chuẩn bị ok,
                          bác chọn tab layout và đánh dấu tick vào cái dòng "use ... inch" là ok

Comment

Về tác giả

Collapse

toanddt Tìm hiểu thêm về toanddt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X