Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điều khiển từ xa điều khiển độ sáng tối cho bóng đèn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch điều khiển từ xa điều khiển độ sáng tối cho bóng đèn

Có ai giúp em với !
    Việc là em cần thiết kế 1 mạch điều khiển từ xa dùng để điều khiển độ sáng tối của bóng đèn (bòng đèn compart).
    Ai chỉ giáo cho em đc không ạ ?
    Em xin sửa lại bài viết do các Pro nói đèn compact ko điều chỉnh đc độ sáng tối.nên em chuyển qua điều chỉnh độ sáng tối cho đèn sợi đốt thông thường.Bác nào có mạch gửi cho em đc không ạ ? giải thích sơ đồ mạch và nguyên lý cho em nữa thì càng tốt.
    mail của em : hoang.viet.bg89@gmail.com
    phone : 0989 348 896
    Cảm ơn các bác rất nhìu !
    Last edited by vietdaicabg; 20-03-2012, 16:52.

bóng compact thì làm sao gắn dimmer đc chú @@

Comment

Nguyên văn bởi vietdaicabg Xem bài viết
      Có ai giúp em với !
      Việc là em cần thiết kế 1 mạch điều khiển từ xa dùng để điều khiển độ sáng tối của bóng đèn (bòng đèn compart).
      bóng đèn compac chỉ hoạt động trong điện áp cố định khoảng từ 180v đến 240v nếu dưới 180v thì nó tắt chứ nó không sáng nên không thể điều khiển độ sáng tối, mặc khác nó nắn cầu và lọc bên trong nên củng không thể xén xung hoặc PWM được
      bạn nên chọn loại bóng đèn khác như đèn sợi đốt thông thường
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Có ai giúp em với !
        mà bóng compact độ sáng của nó có sáng lắm đâu mà điều khiển làm chi vậy!

Comment

Bạn thử dùng nhiều bóng công suất thấp sau đó điều khiển thay đổi độ sáng bằng cách thay đổi số lượng bóng được sáng. Hơn bàn lùi tý nhưng có vẻ khả thi hơn.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Có ai giúp em với !
            bóng compart sao điều khiển được bác. hồi trước mình cũng ko biết cho vào dimer điều khiển cái nó làm cái Bùm rồi đi toi mấy chục ngàn(hồi đó chưa biết hihi) bóng compart nó luôn hoạt động ở điện áp ổn định. bóng huỳnh quang bạn có thể điều chỉnh được độ sáng chứ bóng compart thì ko nha. bóng huỳnh quang là phần bóng ko chứ ko có mạch điện tử
            email:
            chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

uh.cảm ơn anh nha.Vậy giờ em chuyển từ điều khiển bóng đèn compart sang đèn huỳnh quang thì có được ko ạ ?cụ thể là em đang có đề tài thiết kế 1 pòng họp.điều chỉnh độ sáng tối của bóng đèn mình dùng.em cứ nghĩ là dùng đèn compart.anh giúp em đc ko ?

Comment

thế là không dùng đc bóng đèn compart hả anh ? với đèn sợi đốt thì mạch của nó như thế nào vậy ? anh giúp em với

Comment

Về tác giả

Collapse

vietdaicabg Tìm hiểu thêm về vietdaicabg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X