Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến máy tính (PC) thành máy hiện sóng (Oscilloscope) với chí cực rẻ !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Làm theo bài viết này sẽ cho phép nâng khả năng của card âm thanh máy tính có thể hiển thị sóng tới 20-40MHz: Sound Card Oscilloscope: Analog Dialogue: Analog Devices

Nguyên văn bởi duong_act Xem bài viết
    Theo suy đoán thì Card nó thiết kế tối đa 20KHz thì cái tần số lấy mẫu cũng chỉ đủ hoặc thừa ra 1 tí để đủ lấy mẫu trong cái dải <20KHz chứ không quá lớn nên có cắt bỏ thì nó vẫn méo. Mà máy hiện sóng mà méo thì làm ăn gì nữa
    - Hướng dẫn tự tạo chart thêu
    Chuyên bán buôn - bán lẻ kit thêu tranh chữ thập -

Comment

các bác cho em hỏi ngoài luồng tí nhe ! chả là cái oscilloscope của em giờ hình nó không đủ sáng, khi chỉnh nút INTEN lên MAX thì nó chia ra 2 rạch hình hơi sáng còn chỉnh về MIN thì nó còn 1 rạch nhưng hình rất tối , nút FOCUS hoạt đọng bình thường , vẩn sài bình thường nhưng cái hình nó tối wa nhìn các xung không rỏ.ae nào có làm qua rồi xin chỉ giáo. máy hiệu ATTEN - MODEL AT7328 20MHz. thaks all !!!!

Comment

hay quá bài viết thật bổ ích

Comment

bài viết rất hay cám ơn nhiều.

Comment

các anh cho em hỏi: Tại sao em nối chân out put của mắt thu hồng ngoại 3 chân với chân input của MIC ở trên PC thì đo tín hiệu 40Khz phát ra từ điều khiển ti vi thì thấy nó hiện xung vuông. nhưng khi em đo trên laptop thì nó lại ra sóng hình dạng như kiểu hình sin, không phải xung vuông. Khi giữ chặt một nút trên điều khiển thì tín hiệu bị suy giảm dần thành đường thẳng. Các anh giải thích giúp em với ạ!

Comment

cám ơn bác, em kéo về thử ngay cho nóng ạ
              Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

chưa dám thử cái này:-s thấy sợ sợ

Comment

đã từ bỏ vì không dùng đc , chỉ muốn xem cái sóng chỉnh lưu bị cắt pha xem nó ra sao mà cũng ko được toại nguyện , chán phèo

Comment

Thấy Tây nó làm bằng IC gì đó,VN chắc ko có con này,rất nhiều IC giao tiếp với máy tính qua LPT giải đo rất rộng.Mà giờ máy tính lấy đâu ra LPT nhỉ,hay là dùng cáp chuyển?
                    ĐT: 0972 20 58 68
                    Gmail:

Comment

làm vớ vẩn mà mua cái máy cũ rích cũng phải 2tr ,thú chơi tốn kém ghê

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                        làm vớ vẩn mà mua cái máy cũ rích cũng phải 2tr ,thú chơi tốn kém ghê
                        Nhưng nó hỗ trợ cho công việc mình nhẹ nhàng hơn chứ bác,giống trong phim người thường ko thể nhìn mà chứ pháp sư có đồ chơi là nhìn thấy liền,hehe,mấy cái thứ "đồ chơi" của dân điện tử ko hề rẽ ^^
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi hoangnam555 Xem bài viết
                          Nhưng nó hỗ trợ cho công việc mình nhẹ nhàng hơn chứ bác,giống trong phim người thường ko thể nhìn mà chứ pháp sư có đồ chơi là nhìn thấy liền,hehe,mấy cái thứ "đồ chơi" của dân điện tử ko hề rẽ ^^
                          đợi thời gian nữa khấm khá hơn thì múc một em hàng cũ về vậy. mod nguồn mà cứ tưởng tượng dạng sóng của nó kể cũng kỳ cục thật ,có nhìn thấy quái gì đâu mà chả tưởng tượng
                          Last edited by vinhforever; 08-09-2012, 09:02.

Comment

Hay thế bác . Xin hỏi các bác em muốn thu tín hiệu y sinh , ví dụ sóng điện tim tần số khoảng từ 0,05 đến 100Hz thì phải thay đổi card sound trên thế nào ?

Comment

Bác ngochoangims cho hỏi chút trong cái gắng cắm mic mình đưa ra 3 đường vậy phải nối vào que đo như nào vì quy đo nó chỉ có 2 chân thôi. mua đồ về rồi rôi ra đấu thấy vậy k giám cắm vô nữa.

Comment

Nguyên văn bởi hngthanh Xem bài viết
                                Bác ngochoangims cho hỏi chút trong cái gắng cắm mic mình đưa ra 3 đường vậy phải nối vào que đo như nào vì quy đo nó chỉ có 2 chân thôi. mua đồ về rồi rôi ra đấu thấy vậy k giám cắm vô nữa.
                                chân L hoặc R nối vào điểm cần đo, chân GND nối mass

Comment

Về tác giả

Collapse

ngochoangims Tìm hiểu thêm về ngochoangims

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X