Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin mọi người vào tư vấn độ loa sato giúp mình ! hép mi ! hép mi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin mọi người vào tư vấn độ loa sato giúp mình ! hép mi ! hép mi

Mình có một đôi loa SaTo ! 1 chiếc gồm 2 loa bass 20 , 1 trung 12cm , 1 tép ! thÙng thiết kế theo kiểu đứng ! có lỗ thoát trầm đằng sau ! công suất thấy ghi ngoài là 120w-200w , và độ nhạy là 90 dB ! khổ nỗi bên trong không có phân tần gì cả ! tiếng bass rất nhão và đục nghe cứ phành phành ! loa còn rất mới ! nên mình muốn mọi người tư vấn giúp làm thế nào để cải thiện tiếng bass cho chắc và rõ ràng ! bây giờ lắp thêm phân tần thì có kết quả gì ko ?

Nguyên văn bởi daituong1102 Xem bài viết
    Mình có một đôi loa SaTo ! 1 chiếc gồm 2 loa bass 20 , 1 trung 12cm , 1 tép ! thÙng thiết kế theo kiểu đứng ! có lỗ thoát trầm đằng sau ! công suất thấy ghi ngoài là 120w-200w , và độ nhạy là 90 dB ! khổ nỗi bên trong không có phân tần gì cả ! tiếng bass rất nhão và đục nghe cứ phành phành ! loa còn rất mới ! nên mình muốn mọi người tư vấn giúp làm thế nào để cải thiện tiếng bass cho chắc và rõ ràng ! bây giờ lắp thêm phân tần thì có kết quả gì ko ?
    Tiếng bass nghe "nhão" thường do công suất ampli nhỏ, chưa đủ để đẩy dứt khoát màng loa, khi vặn nhỏ nghe có bị nhão ko? Còn mạch phân tần thì bác có thể mua mạch sặn ở chợ về lắp vào là xong. Loa trung và loa treb phải dùng tụ mắc nối tiếp nếu không sẽ hỏng loa.

Comment

mọi người ơi bơi vào đây giúp mình đi lào ! hép mi hép mi ! kêu cứu tha thiết vậy mà ko ai vào sao ! hép mi hép mi bình phương !

Comment

cảm ơn bạn đã quan tâm ! âmli là mình diy mua bo ngoài trợ ! mình dÙng 2 cặp sò C3281/A1302 chạy nguồn +/- 50v ! biến áp do mình tự quấn ! lõi thép đc ghép từ 3 biến áp 300w ! còn phần loa thì có cần cho thêm bông hay thứ gì ko kậu ! xin hãy giải đáp giúp mình ! cạm ơn kậu nhìu " bình phương " ! hjhj

Comment

loa bạn ko có phân tần nhưng trung và tép vẫn đc nối tụ.muốn âm thanh hay thì mình nghĩ phải làm lại phần chỉnh âm sắc.phần này cực kỳ quan trọng .bạn đang dùng mạch chỉnh âm sắc loại gì
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

mình đã tháo thÙng ra để xem ! loa trung và tép mỗi loa đều có 1 tụ ko phân cực ! loa trung là tụ 4.7 Uf / 100V ! loa tép là tụ 1.5 Uf/100V ! 2 loa bass nối trực tiếp ! phần lọc mình dÙng êqualizơ loại CaLilex ! ko qua hệ master của amli mà tín hiệu từ êqualizơ đi thẳng vào in của bo công suất ! vậy giờ mình độn bông vào bên trong âm bass có sâu hơn đc hay ko ! thank"s bạn nhiều

Comment

tui có 1 đôi loa như của bạn , mình mới lắp thêm bộ phân tân của loa nga S 70 vô nghe rât hay
              D Đ 0988737123
              nguoi_nha_que_ra_thanh_pho

Comment

chào bạn tuấn ! nhưng theo mình biết loa S70 chỉ có một loa bass thôi ! nên phân tần của nó cũng chỉ cho ra một đường bass ! lắp vào thì phân tần đó phải gánh 2 bass à ! loa SATO của mình có Môđen : R2240 ! mong các bạn tư vấn dÙm mình ! các bác Môđêrato đâu òy ! cứu em quả này mới

Comment

mình đâu nối tiêp 2 loa bass , còn ko thì lam bộ phân tần của loa JBL S600 có 2 bass nhung nghe ko hay lăm
                  D Đ 0988737123

Comment

ừh ! nhưng thÙng loa của bạn bạn có cho bông hay thứ gì khác kô hay chỉ thêm mỗi phân tần vào vậy

Comment

cho thêm cai chăn len cũ vào và đong thành làn song ỏ 2 ben thùng
                      D Đ 0988737123

Comment

cảm ơn bạn nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

daituong1102 Tìm hiểu thêm về daituong1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X