Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác ơi giúp em vê mạch sạc điện thoại với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác ơi giúp em vê mạch sạc điện thoại với

Cho em hỏi tí, tại sao khi nối trực tiếp cái sạc điện thoại với pin, sạc thì pin lại nhanh bị phồng nhưng khi lắp vào điện thoại thì sạc lại không bị phông, em nghĩ là trong điện thoại có cái mạch gì đo nhưng không biết mạch đo như thế nào, bác nào biết giúp em phần này với, cho em xin cái mạch đo luôn nha.

các bác ơi giúp em với

Comment

Có hai yêu cầu chính
      Thứ nhất, điều chỉnh điện áp và dòng cho đúng với yêu cầu để kéo dài tuổi thọ của pin.
      Thứ hai, "quản lý" pin về dung lượng và điều khiển quá trình nạp theo sự quản lý đó.
      Ngoài ra, còn vài yêu càu nữa...
      Trong pin điện thoại có một mạch quản lý pin tuơng tự như pin laptop. Cái này bạn tìm hiểu pin laptop sẽ tuơng tự.
      Pin dỏm không có mạch điện này, nhiều máy điện thoại từ chối nạp -> phải dùng sạc ngoài.
      Như vậy vấn đề nằm ở trong pin, nhưng phải có máy điện thoại thì chúng mới giao tiếp với nhau.
      Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

mạch nạp pin thì thật nhưng có mạch quản lý cell không thì tèo mấy cục đểu nhanh hết pin phồng là ko có mạch bảo bệ cell và điều áp trong điện thoại nữa con 1280 của mình là 1024ma mà pin zin thì đươc 15 day còn pin khác 4 day hết cỡ nhanh hỏng ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

tavanan Tìm hiểu thêm về tavanan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X