Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách hàn và gỡ các IC nhiếu chân siêu nhỏ ! bằng phương pháp bẫy chân !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

anh ơi cho em hỏi mua đầu kìm hàn kim tại đâu a. vì đầu kìm hàn em làm bàng đông Vàng
    ko ăn thiếc lắm
    em còn GÀ lắm mong được chỉ giáo thêm

Comment

Còn có một phương pháp lấy IC dán nữa tôi đưa lên cho các bạn cùng tham khảo nhé:
      Các bạn có thể dùng mỏ hàn xung loại 100W có 2 cái thì là hay nhất. Trước tiên các bạn dùng thiếc hàn đắp vào tất cả các chân của IC nói chung càng đắp vào được nhiều càng tốt, sau đó dùng 2 tay 2 mỏ hàn hàn vào những chỗ mình vừa đắp thiếc sao cho thiếc được chảy ra đều ở các chân IC là lúc dó ta có thể nhấc IC ra được rồi. Phương pháp này dùng để lấy IC nhiều chân còn loại ít chân thì có thể dùng 1 mỏ hàn là được.
      ID: x_menlg

Comment

mấy cho bác cho iem hỏi 1 cái, máy khò là cái gì vậy( nếu đc thì share cho iem 1 cái hình với )
        Evolt, now and forever.

Comment

Nguyên văn bởi hungthinhqni Xem bài viết
          hôm nay tôi bày cho các bạn bắt đầu vào ngành đấy lý thú này ! về việc tháo các con IC có các chân cách nhau 1mm. hấu hết là các con này điều dán trên main nên rất khó lấy bằng mỏ hàn thường , có thể lấy bắng máy khò ! nhưng rất dễ gây chết IC , nhất là với các IC đạt biệt họ CMOS,..
          phương pháp này áp dụng cho các bạn không có đủ điều kiện như tôi !. dùng gở các IC từ 4 chân đến vài trăm chân !

chuẩn bị :

rất đơn giản : một mỏ hàn sởi đốt 40W được dủa nhọn đầu thật sạch, và chiếc kim may đồ ( kim may quấn áo mà ngày xưa mẹ khâu đồ cho các bạn ấy !)

Thực hiện :

qui trình gỡ các chân ngược theo chiều kim đồng hồ . VD : con IC 64 chân
          bạn đưa đầu chiếc kim vào chân 64 bẫy chân 64 lên bắng cách tực sống kim vào chân 63
          , đưa mỏ hàn vào mép rìa đầu chân 64 cho chảy chì, và khi chì chảy bóng bạn bảy chân 64 lên cứ thế cho hết con IC, còn chân cuối cùng bạn biết phải làm gì chứ ! nếu bạn khéo tay thì chân ic sau khi tháo rất đẹp ! bạn chỉnh sửa và hàn sang mạch khác !
          với phương pháp này IC không nóng tí nào ! IC không thể chết vì bị sock nhiệt !

nếu thấy hay Thank tớ nhé !
          Cảm Ơn bạn rất nhiều, nhen. Mình đã học được một kinh nghiệm thật thú vị.

Comment

thế tháo 1c không dán và ic3 chân như 7815,7812.. thì có phương pháp không vậy
            nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
              thế tháo 1c không dán và ic3 chân như 7815,7812.. thì có phương pháp không vậy
              dùng đồ hút chì để tháo

Comment

gỡ ra được nhưng gắn vào mới căn nè các bác ^^!
                Em là người mới tới :*
                Có hỏi câu nào ngu ngơ anh em thông cảm nha ^^!

Comment

Về tác giả

Collapse

hungthinhqni Tìm hiểu thêm về hungthinhqni

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X