Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anh em giúp mình với

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Anh em giúp mình với

Mình đang cần làm một bộ đèn led nhấp nháy nhưng không biết mua những linh kiện gì và ráp mạch như thế nào. Mong anh em trên diễn đàn có mạch nào dể có thể cho mình biết được ko và cho mình biết mua những linh kiện gì, cảm ơn ae trước nha.

nhấp nháy đơn giản nhất, là bạn tra google. mạch dao động đa hài, nó chỉ dùng 2 tranistor, 2 tụ. và 2 điện trở( hoặc 4 điện trở), sau đó bạn mua led, gắn vào chân c tranistor và dây dương nguồn. chúc bạn thành công
    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi khanhhoacxht Xem bài viết
      Mình đang cần làm một bộ đèn led nhấp nháy nhưng không biết mua những linh kiện gì và ráp mạch như thế nào. Mong anh em trên diễn đàn có mạch nào dể có thể cho mình biết được ko và cho mình biết mua những linh kiện gì, cảm ơn ae trước nha.
      Bạn phải nói là nhấp nháy thế nào a e mới biết mà giúp bạn được chứ!

Comment

dia chi lam mach in dien tu - YouTube
        Là giống như thế này nè bạn..

Comment

Hoặc giống cái này nè các bạn
          LED TRAI TIM VU_HOANG - YouTube

Comment

led trái tim này trên diễn đàn và các trang khác có nhiều rồi mà bạn. Chịu khó search là ra ngay. Nhưng nếu bạn mới làm quen với nghề này thì e rằng hơi khó đó.

Comment

mấy cái mạch này dùng vdk phải có mạch nạp rùi tùm lum viết code nữa

Comment

Hix, Vậy ai cho mình biết mua những linh kiện gì được không

Comment

Cách làm mạch trái tim chi tiết - Handmade Khéo tay Cộng Đồng DIY Việt Nam Bạn xem cái này nha

Comment

Nguyên văn bởi khanhhoacxht Xem bài viết
                    Khi mở một chủ đề, các bạn nên đặt cho nó một cái tên rõ ràng để nhận được sự giúp đỡ tốt hơn nhé!.

PT.
                    Núi cao bởi có đất bồi
                    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                    Muôn dòng sông đổ biển sâu
                    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Về tác giả

Collapse

khanhhoacxht Tìm hiểu thêm về khanhhoacxht

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...