Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin mạch kích đèn huỳnh quang từ ắc quy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi maga Xem bài viết
    chào các bạn mình muốn hỏi về cách làm máy biến áp dùng cho mạch điện kích đèn huỳnh quang từ ăcquy. nếu có bạn nào biết về vấn đề này xin hãy chia sẻ với tui.và cho tui xin cụ thể cách làm máy biến áp đó nhé.xin cảm ơn các bạn rất nhiều
    và :

Nguyên văn bởi hp1812
    Mạch này dùng bóng 20W hay 40W vậy bạn?
    Biến áp này có bán sẵn không vậy?
    Nhờ các bạn hướng dẫn giúp.
    thanks,
    Các bạn vào đây, có hướng dẫn đầy đù mạch điện và cách quấn biến áp xung kích đèn huỳnh quang : Box Kỹ thuật cao tần, luồng "Lan Hương trả lời nè ..." (post 117789).

http://dientuvietnam.net/forums/show...t=9735&page=39

Chúc thành công bạn nhé.

Comment

Thế có thể tận dụng cái biến áp nào trong bộ nguồn máy tính cho mạch này không?
      ||

Comment

Nguyên văn bởi toandt Xem bài viết
        cái mạch này em lần trước cup lên kô hỉu làm sao lại bị mất hôm nay up lên cho anh em(cái mạch này của Lan Huơng) mình up lại
        Hôm nay mới đi mua con H1061 (4000 luông) định lắp mạch nhưng còn vướng mắc ở chổ là không biết thứ tự các chân của H1061, và mấy cái cuộn đó có thể quấn trên lõi cao tần của RADIO được không.
        Mong được trả lời sớm.
        ||

Comment

Nguyên văn bởi vandat07 Xem bài viết
          Hôm nay mới đi mua con H1061 (4000 luông) định lắp mạch nhưng còn vướng mắc ở chổ là không biết thứ tự các chân của H1061, và mấy cái cuộn đó có thể quấn trên lõi cao tần của RADIO được không.
          Mong được trả lời sớm.
          Thứ tự chân của H1061 :nhìn vào mặt chữ là B-C-E.

Comment

Ok quay mặt có chữ về mặt mình, từ trái sang mới là B,C,E.

Comment

Thế còn cái cuộn dây phải tính sao nhỉ.
              Không biết có hiệu quả không nữa
              ||

Comment

Thế còn cái cuộn dây phải tính sao nhỉ.
                Không biết có hiệu quả không nữa
                Ko biết bạn tính lắp mạch nào nhỉ ? Còn mạch đèn huỳnh quang của chị Lan Hương số liệu về vòng dây mình thấy có nói rõ rồi mà.

Comment

dùng accu cho đèn 20W lẫn 40W ...

Nguyên văn bởi joey Xem bài viết
                  Ko biết bạn tính lắp mạch nào nhỉ ? Còn mạch đèn huỳnh quang của chị Lan Hương số liệu về vòng dây mình thấy có nói rõ rồi mà.
                  Nếu cần mạch điện dùng accu cho đèn 20W lẫn 40W thì các bạn vào luồng sau :

Nguyên văn bởi lanhuong Xem bài viết

... thôi thì Lan Hương "trả lời tất" ở đây vậy.

..................

L quấn trên đoạn ferrite 30mm (d=10), còn toàn bộ các cuộn dây khác quấn trên một đoạn ferrite 80mm(d=10) theo thứ tự : AA-->BB-->CC. Cách điện giữa các cuộn bằng giấy tập vở ............
                  Thân ái.

Lan Hương.

Comment

Nguyên văn bởi joey Xem bài viết
                    ý của em là cái lõi của cuộn dây phải dùng loại gì (lõi trong Radio được không?), còn số vong, cỡ dây thì đã có trên mạch rồi (có thể tự quấn). Còn vướng mắc ở chỗ lõi dây.
                    ||

Comment

ý của em là cái lõi của cuộn dây phải dùng loại gì (lõi trong Radio được không?), còn số vong, cỡ dây thì đã có trên mạch rồi (có thể tự quấn). Còn vướng mắc ở chỗ lõi dây.
                      Cái này có thể dùng lõi fetit của đài để làm được bạn ha

toandt: 0988846132

Comment

Nguyên văn bởi rongconn2t Xem bài viết
                        Có bác nào có mạch kích đèn huỳnh quang dùng cho bóng 40w thì cho em xin luôn nhá.em học ở hà nội nhưng thầy u ở nhà hay bị mất điện lắm,muốn làm cho thầy u cái cho sáng cửa sáng nhà khi mất điện ấy mà.
                        thank các bác
                        Ráp mạch như của Lanhuong cho hiệu quả cao lắm đấy bạn, loại mạch này mình làm nhiều rồi, ráp là chạy thôi, cân chỉnh điện trở và tụ để có ánh sáng mạnh nhất, không tạo ra tiếng rít và ít nóng sò. Trong các đèn tuýp của TQ hay Đài Loan người ta làm rất gọn nhưng hiệu quả rất cao, dùng ăcqui 6V nhưng có thể dùng được 2 bóng 20W. Đa phần người ta dùng transistor D882 không cần lắp tản nhiệt. Nếu bạn ráp không chạy thì tham khảo các mạch này. Bạn có thể tìm bộ nguồn máy tính hư để lấy lõi sắt pherit quấn cũng được nhưng số vòng dây thì ít hơn quấn trên lõi pherit tròn.
                        Attached Files
                        Last edited by baosoftware; 18-07-2008, 15:53.

Comment

Cảm ơn các bác nghe. (thông cảm giùm, cái nút cảm ơn hắn biến mất rồi)
                          ||

Comment

chào các bạn
                            Tôi muốn mua vật tư điện lạnh. Các bạn cho địa chi mua ở đau giá cả hợp lý. Chất lượng của sản phẩm

Comment

các bác ơi em là dân ngoài nghề
                              các bác làm ơn chỉ rõ giùm thông số .được ko

Comment

Nguyên văn bởi moihocnghe Xem bài viết
                                các bác ơi em là dân ngoài nghề
                                các bác làm ơn chỉ rõ giùm thông số .được ko
                                Thông số gì mới được? Bạn hỏi kiểu này mọi người bó tay không giúp bạn được. Đọc kỹ bài của Lanhuong là làm được

Comment

Về tác giả

Collapse

rongconn2t Tìm hiểu thêm về rongconn2t

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X