Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm nguồn dự phòng cho điện thoại không dây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm nguồn dự phòng cho điện thoại không dây

Hôm trước có bạn hỏi, tìm mãi không thấy bài hỏi đâu.

Mạch này đợn giản, dùng để dự phòng và xạc luôn 7 pin. R2 xác định dòng xạc cho pin. Bạn mắc này xen giữa adapter và máy mẹ là được.

PT.
    Attached Files
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Chào bạn.
    Mạch này hay đấy nhưng máy điện thoại kéo dài của tôi dùng nguồn ADAPTER 9VDC thì có mạch nào phù hợp không hả bạn
    |

Comment

Nguyên văn bởi baiviet Xem bài viết
      Chào bạn.
      Mạch này hay đấy nhưng máy điện thoại kéo dài của tôi dùng nguồn ADAPTER 9VDC thì có mạch nào phù hợp không hả bạn
      Adapter 9VDC thì mạch này vẫn dùng tốt mà. Vì 7 x 1.2V = 8.4V. Không lo cháy DT đâu bác. Phần mạch nạp được thiết kế nạp ổn dòng (12.5mA) nên bác dùng 7 pin hay 6 pin không ảnh hưởng gì hết. Có thể dùng 2 vỉ 3 pin bán sẵn.

PT.
      Núi cao bởi có đất bồi
      Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
      Muôn dòng sông đổ biển sâu
      Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi baiviet Xem bài viết
        Chào bạn.
        Mạch trên của mình tìm trên mạng hỏi các Bác chỉ cách điều chỉnh chân số 2 con 317 chạy cũng ổn lắm
        http://dientuvietnam.net/forums/show...t=LM317&page=2
        . Mình dùng 2 cục pin Li-ion trong laptop nối tiếp 3.7x2=7.4v, thêm mạch giới hạn áp nạp và xả cho an toàn pin. Mình nạp thử đầy backup 2 ngày mới hết (có gọi có nhận). Bạn đừng lo lắng về điện áp cấp cho máy mẹ, nhà mình xài Panasonic ghi trên máy là 6VDC, nhưng khi đo cục adaptor theo máy thì không tin vào mắt mình nữa...15VDC, theo mình máy nó có ổn áp nên điện áp cao hơn chút đỉnh không sao hết.

Chúc bạn thành công

CSV

Comment

Về tác giả

Collapse

phanta Tìm hiểu thêm về phanta

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X