Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp e 1 chút về đèn led nhấp nháy theo nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp e 1 chút về đèn led nhấp nháy theo nhạc

e định làm 1 bộ đèn led nhấp nháy theo nhạc đơn giản thôi ạ sử dụng con tip31 nhưng e thấy bào tip31 chỉ điều khiển đc 3 đèn thôi ạ :-/ thế e lm 3 con tip31 vs 9 cái đèn theo kiểu song song đc ko ạ ai đi qua cho e 1 ít cao kiến vs ạ, 1 vấn đề nữa là nguồn 12v và bao nhiu mah thì vừa đeer ko bị cháy bóng

có ai giúp e vs ko

Comment

nháy kiểu sao đó bạn

Comment

ko hiều bạn yêu cầu sao nữa, nhưng tip41 kéo dc 300 con led đó bạn, nháy theo nhạc, bạn dùng con an 6884 là ok nhất, gọn nữa
        không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

an 6884 kéo dc 5 con led còn lm 3915 kéo dc 10 con nhưng giá con 3915 này khá mắc (25-27k 1 con )

Comment

Click image for larger version

Name:	PASSIVE VU METER ONLY LEDS.GENERAL PURPOSE DIODES and RESISTORS by fernando pedraza .JPG
Views:	2
Size:	78.2 KB
ID:	1370071

.Mạch này dễ lắp nè bạn,ko cần IC,ko cần nguồn cấp thêm ở ngoài,giá thành lại rất rẻ,khoảng 15k/1mạch...chỉ cần 10 con trở 1k,10 con diot-1AMP,20 con led thường xanh,đỏ,vàng...mắc song song với nhau nhé,(+) đấu với (+) của loa,(-) đấu với (-),(kênh L hoặc kênh R) của loa,nếu mắc 2 kênh L,R thì bạn có 40 led rồi....tha hồ nhé !!! CHÚC THÀNH CÔNG

Comment

Name:	1.gif
Views:	3
Size:	7.7 KB
ID:	1370108

Name:	2.png
Views:	3
Size:	32.1 KB
ID:	1370109
              thanks các bác đã chỉ bảo tận tình e có cái ảnh này các bác xem hộ sao dây stereo có 3 dây ạ :-ss vs cả e thay con tip41 bằng con tip31 đc ko ạ có 2 cái sơ đồ cái có 4 đèn led thì đơn giản ạ nhưng cái có 18 đèn í ạ e muốn làm đèn nháy theo nhạc như trong clip này ạ Mạch đèn Led theo tiếng nhạc - YouTube nhưng vs 18 đèn như pic 2 và 18 cái chai ạ :-ss

Comment

uppppppppppppppp ai đi qua giúp e vs e đang cần gấp ạ

Comment

Nguyên văn bởi w32bigbang Xem bài viết
                  thanks các bác đã chỉ bảo tận tình e có cái ảnh này các bác xem hộ sao dây stereo có 3 dây ạ :-ss vs cả e thay con tip41 bằng con tip31 đc ko ạ có 2 cái sơ đồ cái có 4 đèn led thì đơn giản ạ nhưng cái có 18 đèn í ạ e muốn làm đèn nháy theo nhạc như trong clip này ạ Mạch đèn Led theo tiếng nhạc - YouTube nhưng vs 18 đèn như pic 2 và 18 cái chai ạ :-ss
                  đầu ra mono thì chỉ có 1 kênh nên cần 1 dây tín hiệu và 1 dây tham chiếu là dây đất
                  đầu ra stero thì có 2 kênh nên cần 2 dây tín hiệu và 1 dây đất, thôgn thường thì mấy cái karaoke nó tách luồng nhạc với lời ra riêng biệt, còn file nhạc thì nó trộn vào luôn.
                  Bạn dùng TIp31 hay 41 đều được cả tuy nhiên bạn nên có đệm đầu vào để bảo vệ cho cái mạch phát âm thanh không nên nối trực tiếp kiểu này
                  Cái mạch 2 thấy nhiều đèn thế chứ thực ra thì cũng chỉ có 2 đèn , mỗi đèn ở mỗi kênh stereo, mỗi đèn sẽ sáng mạnh yếu theo nhạc.
                  18 cái đèn mắc như thế bạn bỏ vào 18 cái chai làm gì, thực thế 8 chai sẽ sáng cùng 1 kiểu. Còn muốn mỗi kênh stereo có 8 đèn sáng theo cường độ của nhạc thì không dùng mạch đó được.

Comment

cám ơn bác lúc sáng e tra cứu 1 hồi thì cx hỉu dây ground như thế nào và cx hỉu vậy e chỉ làm đơn giàn thôi ạ e muốn có 3 dây ra khác nhau R L và Bass thì phải làm thế nào ạ, mỗi dây e sẽ làm 1 con tip 41 và 5 bóng,khi có điền vào mỗi dây 5 bóng sẽ sáng cùng 1 lúc, lam thế nào từ cái jack 3.5 ta tách ra đc 3 đường đấy ạ . e ko có í định làm theo cường độ dòng nhạc đâu ạ, mong các bác chỉ giáo tân tình thanks nhìu ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

w32bigbang Tìm hiểu thêm về w32bigbang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X