Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi bị mất linh kiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi bị mất linh kiện

Mình có 1 cái Tivi Sony 48 inch bị lỗi chớp đén 6 nhịp không lên đem đi thợ bảo sửa không được và mình mang về thì main mất 1 con chip và có nhiều dấu vết hàn anh em cho mình hỏi con chip này là chip gì và có thể thay thế được không.

Nguyên văn bởi tructy2010 Xem bài viết
    Mình có 1 cái Tivi Sony 48 inch bị lỗi chớp đén 6 nhịp không lên đem đi thợ bảo sửa không được và mình mang về thì main mất 1 con chip và có nhiều dấu vết hàn anh em cho mình hỏi con chip này là chip gì và có thể thay thế được không.
    Chip gì cơ? Đó là cuộn dây mà.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Chip gì cơ? Đó là cuộn dây mà.
      Vậy cho mình hỏi là cuộn dây gì và nó có quan trọng không vì mình đem đi sửa về thì thợ bảo sửa không được và bị mất cái đó

Comment

Nguyên văn bởi tructy2010 Xem bài viết

Vậy cho mình hỏi là cuộn dây gì và nó có quan trọng không vì mình đem đi sửa về thì thợ bảo sửa không được và bị mất cái đó
        Bạn hỏi cuộn dây gì thì mình chả biết giải thích sao, nó là cuộn cảm, cấu tạo gồm dây đồng có lớp sơn cách điện quấn trên lõi Ferrit.
        Dĩ nhiên là nó quan trọng chứ.
        Thay cuộn dây vào chưa chắc đã được vì bình thường cuộn dây rất khó hỏng, cái phần lỗi nó thuộc về IC hay gì đó thôi.

Comment

Bạn tructy2010 cuộn dây này chả biết nói sao. Nhưng hình thức trong main này thì nó đóng vai trò khá quan trọng đấy.
          có điều thấy cái mani của b có vẻ đơn giản quá, còn main khác nào không vậy?
          Main này dùng adapter cắm vô hay có mạch lọc nguồn khác trong TV nữa?
          Bạn nên để chút thông tin TV hình ảnh... Lại để mọi người xem hểu vấn đề sẽ cho b lời giải đáp thích hợp.

Comment

Cảm ơn 2 bác đã giúp đỡ Tivi của mình là cái này https://www.dienmayxanh.com/tivi/sony-kdl-48w650d Mình tháo hết phần lưng ra thì chỉ thấy cái main này thôi à, Tivi này dùng adapter.Và cho mình hỏi cái main này có thể mang ra tiệm sửa được không,thay cuộn dây đó hay thay luôn cả main.Mình bỏ thì tiếc quá lên youtube thấy họ sửa lỗi 6 nháy này đơn giản quá

Comment

Nếu b đã xem thấy dễ sửa thì cũng có thể sửa được.
              nhưng bác thợ kia đã phán k sửa được thì có nhiều lý do:
              1 main hư nặng
              2 bác thợ kia vô tình làm hư hơn hay mất linh kiện... ( Có thể thôi chứ k có ý ám chỉ bác thợ nào cả nhé)
              3.... Nhiều thứ khác khó nói.
              Bác cứ lắp lại tv đem ra tiệm khác to và uy tín hơn xem.

Comment

Về tác giả

Collapse

tructy2010 Tìm hiểu thêm về tructy2010

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X