Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác chỉ cách đấu ắc quy 12V100Ah vào UPS 2KVA chạy 6 ắc quy nối tiếp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác chỉ cách đấu ắc quy 12V100Ah vào UPS 2KVA chạy 6 ắc quy nối tiếp

em có con UPS Santak 2K như hình, sử dụng 6 bình ắc quy nhỏ mắc nối tiếp, hiện tại ắc quy đã hỏng nên em muốn thay ắc quy 12v100Ah đang có sẵn vào dùng, nhưng điện áp ắc quy nguyên bản là 12x6=72V, các bác cho em hỏi có cách nào để chỉ nối 1 ắc quy vào chạy được ko ạ, em đã nghĩ dùng biếp áp nâng điện áp lên x6, nhưng mua biến áp để chạy những 2000w thì nó cũng mắc quá ạ
    Attached Files

Dạ nâng điện lên thì nâng được ấy ạ nhưng mà ko đáng để làm vậy đâu ạ chưa kể vấn đề mạch sạc cho nó nữa. Chú đi mua ắc qui như của nó lắp vào đi ạ...

Comment

Nguyên văn bởi dinhhaiyt Xem bài viết
      em có con UPS Santak 2K như hình, sử dụng 6 bình ắc quy nhỏ mắc nối tiếp, hiện tại ắc quy đã hỏng nên em muốn thay ắc quy 12v100Ah đang có sẵn vào dùng, nhưng điện áp ắc quy nguyên bản là 12x6=72V, các bác cho em hỏi có cách nào để chỉ nối 1 ắc quy vào chạy được ko ạ, em đã nghĩ dùng biếp áp nâng điện áp lên x6, nhưng mua biến áp để chạy những 2000w thì nó cũng mắc quá ạ
      Bạn nên đem tới trung tâm bảo hành để thay accu và reset ic.

Comment

tiền mua mạch tăng áp thà mua cái UPS khác còn hơn

Comment

Có 1 cách là quấn lại biến áp, 'độ' lại mạch nguồn và thay fet. (Chỉ nói về giải pháp)

Comment

Cảm ơn các bác, thôi em bỏ đấy mua cái inverter cho lành ạ

Comment

Em cũng đang có một cái y hệt như bác, định bỏ acquy đi để chạy kiểu như ổn áp điện tử nhưng hình như không có acquy thì bật lên một lúc nó tự tắt.
              Không biết đấy có phải là cơ chế của nó hay là đang bị lỗi nữa.
              Bác giúp em cắm điện lưới khi không có acquy rồi bật máy xem nó có chạy không với.

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhhaiyt Tìm hiểu thêm về dinhhaiyt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X