Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi giáo trình sửa chữa tấm panel màn hình LCD!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi giáo trình sửa chữa tấm panel màn hình LCD!

Em học công nghệ thông tin nhưng thích sửa điện tử. Mọi người cho em hỏi ai có tài liệu hoặc biết chỗ bán giáo trình hoặc khoá học online về sửa chữa panel màn hình LCD chỉ giúp em. ( Em đang quan tâm đến mạch điều khiển trên tấm panel :nguyên lý hoạt động và các mức nguồn : VGH, VGL..) . Còn những phần khác của màn hình : board nguồn , board xử lý tín hiệu thì không cần. Cảm ơn mọi người. Diễn đạt có khó hiểu thì ráng hiểu giúp em nhé.

Sửa chữa LCD : đo kiểm, hỏng bảng mạch nào thì thay cái đó. Hỏng panel thì thay panel. Sâu hơn chút thì có thể sửa bảng mạch, chủ yếu phần nguồn. Chứ sửa panel LCD coi bộ hơi xa vời. Đúng là có vài clip Youtube đề cập chuyện sửa panel LCD hy sinh độ phân giải và/hoặc chất lượng nhưng cũng chỉ là sửa dùng tạm được ngày nào hay ngày đó.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

https://sites.google.com/site/vuxuan...giao-trinh-lcd

Comment

https://suativibk.com/giao-trinh-sua...h-lcd-tai-nha/

Comment

Cảm ơn anh bqviet! Giáo trình sửa LCD anh chia sẻ của hocnghetructuyen.vn em cũng mua lâu rồi. Vì giáo trình này không đề cập nhiều đến phần panel và như anh nói có sửa panel thì cũng sửa phần bảng mạch(phần nguồn) trên tấm panel thôi. Em chỉ quan tâm đúng phần nguồn này thôi. Anh hay ai đó có tài liều hay biết chỗ bán giáo trình về phần Panel này thì chỉ giúp em nhé.

Comment

Nguyên văn bởi biennhatrang Xem bài viết
            Cảm ơn anh bqviet! Giáo trình sửa LCD anh chia sẻ của hocnghetructuyen.vn em cũng mua lâu rồi. Vì giáo trình này không đề cập nhiều đến phần panel và như anh nói có sửa panel thì cũng sửa phần bảng mạch(phần nguồn) trên tấm panel thôi. Em chỉ quan tâm đúng phần nguồn này thôi. Anh hay ai đó có tài liều hay biết chỗ bán giáo trình về phần Panel này thì chỉ giúp em nhé.
            Theo mình biết thì không có , cách sửa suy ra từ số đo ở phần trước panel . Có kênh lexuancuongtv có hướng dẫn và giải thích nhiều pan panel rất hay .

Comment

Về tác giả

Collapse

biennhatrang Tìm hiểu thêm về biennhatrang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X