Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm chân âm dương của PIN 6 chân

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm chân âm dương của PIN 6 chân

Chào các bác, em có cái máy đọc sách hàng nội địa TQ, sử dụng một thời gian không xạc pin nên pin bị kiệt, cắm xạc giờ không vào. Em muốn kích pin nhưng không biết cách xác định cực âm dương của pin. Bác nào rành về loại này chỉ giùm em với. Em cám ơn nhiều ah

Đầu tiên cần tìm chân đất chung GND. Trên mạch thế nào cũng có những vùng thừa phủ đồng mạch in, sẽ nối với GND. Dùng đồng hồ đo xem chân nào nối với vùng phủ đồng đó trực tiếp với điện trở sát 0. Chân đó sẽ là GND, có thể có nhiều chân nối GND. Sau đó sẽ lần tiếp tới chân cấp nguồn dương.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

mạch có 2 điểm test poin VBAT với GND bác đo ngược lại connector xem

Comment

Cám ơn các bác, pin để lâu quá không xạc được đã bị chết, giờ em cần tìm mua pin giống vậy để xài, không biết địa chỉ nào bán

Comment

Pin chưa chết đâu nha,
          pin chỉ vừa...ngủ đông thôi!
          Xin hãy cấp cho pin
          Một dòng nạp là thức thôi...

Thấy giắc pin có kí hiệu P+/- đó, sạng ngoài cho nó bằng nguồn 5V qua bóng xe máy 12V/25-35W chừng vài giây đo là có áp ra

Comment

Nguyên văn bởi dinhthuong80 Xem bài viết
            Pin chưa chết đâu nha,
            pin chỉ vừa...ngủ đông thôi!
            Xin hãy cấp cho pin
            Một dòng nạp là thức thôi...

Thấy giắc pin có kí hiệu P+/- đó, sạng ngoài cho nó bằng nguồn 5V qua bóng xe máy 12V/25-35W chừng vài giây đo là có áp ra
            Em ra thợ điện thoại đo không thấy có tín hiệu gì, thợ phán hỏng rồi bác ah. Nên phải chế pin khác vào rồi

Pin cũ giờ em kích lại được ko bác?

Comment

thì thử làm như thế xem, chứ thợ bán pin mới lời hơn rất nhiều sửa pin cũ!!! Khi mạch nó ngắt thì đo sẽ không có tí áp gì

Comment

Kiếm cái nguồn nào đó ra 12V, nối qua 1 điện trở 10R cho yên tâm, quẹt qua lại 2 cực cell đo điện áp 2 cực sát 0V, khả năng 90% sẽ cứu được vài lần. Nhưng cell đã tự cắt đầu ra để bảo vệ như vậy thì tuổi thọ còn lại cũng khá ngắn.
                Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Các bác cho em hỏi pin này kiệt có kích được không ah? Em cắm xạc mấy ngày rồi mà đèn chỉ nháy chứ không vào tẹo pin nào

Comment

Các bác xem giùm em ah, số em toàn dính pin kiệt thoai. Huhu
                    Attached Files

Comment

Dạ chú câu nguồn nạp trực tiếp cho cell 1 lúc là được thôi ạ...

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                        Dạ chú câu nguồn nạp trực tiếp cho cell 1 lúc là được thôi ạ...
                        Nguồn bao nhiêu V với A thì được bạn nhỉ?

Comment

Dạ điện áp cao hơn tầm 10% . Dòng bằng 1/2 dung lượng. Nạp tầm 20 phút là được ạ. Thực tế thì kiếm nguồn như vậy cũng hơi bất tiện nên chú có thể dùng củ sạc điện thoại 5v 1A để sạc mồi cho pin 3.7v. Dùng nguồn laptop 19.5v để mồi vho pin 18v. Dùng nguồn 12v để mồi cho pin 12v....

Comment

Về tác giả

Collapse

Iphone_Ipad Tìm hiểu thêm về Iphone_Ipad

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X