Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách kiểm tra mắt hồng ngoài (3 chân vỏ sắt) còn sống hay chết

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách kiểm tra mắt hồng ngoài (3 chân vỏ sắt) còn sống hay chết

Tình hình hôm trước mình đã làm được mạch thu và phát ok, nhưng sau khi làm lại thì ko được nữa >"<
    ko hiểu tại sao mà mạch thu ko hoạt động được, mạch phát thì ok, đã gỡ ra làm lại nhiều lần nhưng vẫn vậy, chỉ còn cách thử con mắt hồng ngoại xem có phải do nó ko mà ko biết cách thử. mong các pác cho xin tí kinh nghiệm hic hic

ko biết có pác nào ở tphcm có thể chỉ giáo mình được ko ^^! nick yahoo mình: leminhphuoc8889 còn nick skype: leminhphuoc89

Thank các pác.

bn lấy chân data bn mắc vào 1 con led, sau đó dùng remote bấm thử nếu thấy nó nháy là ok

Comment

Nguyên văn bởi ngoanrazor Xem bài viết
      bn lấy chân data bn mắc vào 1 con led, sau đó dùng remote bấm thử nếu thấy nó nháy là ok
      cám ơn bạn nhiều lắm, mình đã biết cách kiểm tra rồi, mình làm theo cách bạn chỉ và dùng mạch phát thì thấy mắt thu ok. Nhưng vấn đề bây giờ của mình là ko biết nó bị gì mà ko thể chạy được hic hic

có ai ở tphcm để mình chạy qua xem giùm mình cái này được ko ^^!

Thanks

Comment

bạn post sdnl mạch lên mình xem cho.....nếu có file mô phỏng hay mạch in càng tốt
        .......SPKTNĐ////tandatvip@gmail.com...........

Comment

kiểm tra lại cap IC nhé. trước cũng gạp tình trạng nhu thế, thay cap ic khac la ok ngay.

Comment

mình đang dùng mạch này:
            Click image for larger version

Name:	bophatpt2248-1.jpg
Views:	5
Size:	43.3 KB
ID:	1382375
            Click image for larger version

Name:	BOTHU2249-1.jpg
Views:	7
Size:	46.0 KB
ID:	1382376

mình dùng đồng hồ kim kiểm tra thử, lấy kim đỏ ghim vào chân 2 của ic PT2249A thu và kim đen ghim vào chân 3 của ic PT2249A rồi dùng mạch phát nhấn nút nào thì đèn mạch thu cũng chớp, như vậy thì đèn và mắt thu đều ok rồi, chắc ic cũng ko có vấn đề gì.

ko biết bị sao nữa, nếu bác nào ở tp.hcm em sẽ tới tận nơi nhờ xem giùm ^^! Thank các pác

Comment

Về tác giả

Collapse

lion080889 Tìm hiểu thêm về lion080889

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X