Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về nguồn cấp cho điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cho mình hỏi trên mạc gắn điện trở ghi R113 là gì vậy mọi người?

Comment

Nguyên văn bởi leviet1996 Xem bài viết
      Còn nếu các bác cấp nguồn từ xạc đt trực tiếp vào chân pin trên đt thì sẽ gây đie cpu, nhẹ hơn là cpu sẽ có vấn đề (chập,chớp mh, cpu xử lí hay bị lỗi, không được mượt mà như trước) vì hầu hết cpu chỉ chịu được mức áp cao nhứt là 4,2v, vậy nguồn xạc đt ít cũng phải từ 5v trở lên, vì thế nếu muốn cấp nguồn vào đt thì phải cho qua mạch bảo vệ, hoặc 1 con trở công xuất khoảng 47ôm rồi cho vào chân pin trên đt. thử rồi biết liền.
      Tất cả các loại DTDĐ CPU và đa số IC chức năng khác đều không lấy nguồn trực tiếp từ pin mà bao giờ cũng do IC nguồn tạo ra các mức nguồn khác nhau cấp cho các khối chức năng.Nếu cấp nguồn cao vào máy thì IC nguồn,IC KĐ âm thanh...sẽ hư hỏng.Khuyên bạn nếu muốn dùng nguồn trực tiếp thì phải có mạch ổn áp 3,7v đấu qua mạch báo dung lượng pin lấy từ quả pin để ĐT nhận biết là có pin để máy hoạt động.Click image for larger version

Name:	2b.jpg
Views:	2
Size:	114.2 KB
ID:	1382828
      Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
      ĐT : 0983 916 361

Comment

mình dùng 1 con RL 205 được k bạn?

Comment

mạch ổn áp 3.7V kiếm ở đâu vậy bạn?

Comment

Mình chính thức k biết nghe theo ai...

Comment

RL 205 nếu không nhầm thì nó chỉ là con diode để nắn điện,không có chức năng ổn áp.Mạch thì bạn không biết kỹ thuật nên ra các cửa hàng sửa chữa Đt bảo người ta lắp cho.
              Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
              ĐT : 0983 916 361

Comment

vậy à..vậy mình nối tiếp 2 con đi ốt 4007 là ổn đúng k?

Comment

Nguyên văn bởi leviet1996
                  sorry các bác vì em đã qúa ngộng ngệnh trong page này, sorry ,sorry, các bác đừng gạch đá ,tội em... còn cái bác kimman3 đâu rồi nhờ, bác gạ em thi thố đấu đá gì thế, em sợ nắm, em sao giám thi thố đấu đá với bác, thế mà chưa chi bác đã đòi đấu đá vs em rồi,
                  em xin nói thẳng (ae đừng gạch đá) với bác kimman3 nhé: bác sống được bao nhiêu năm rồi, trong những năm đó bác tạo nên được kì tích gì về điện tử chưa mà đòi đấu đá vs em.
                  ờ thì tôi cũng chưa làm dc gì đâu: vi điều khiển tôi lập trình dc rồi bạn nhé, rồi thì 1 số mạch ứng dụng, tìm hiểu sâu về cách thức hoạt động của pin, nghiên cứu mobile, và 1 số mạch khác, t sống dc bao nhiu năm à, tôi bằng tuổi bạn đấy, bạn đừng có tự kiêu cái mặt của bạn tự kiêu thì chả làm dc cái gì cả đâu, đến cái đơn vị còn đọc sai thì làm ăn gì với bạn, t tự hỏi bạn làm dc cái gì mà đã lên mặt vênh váo với đời nào

Comment

VĐK thằng trẻ con đọc mấy tờ A4 là viết đc, còn mấy cái mạch ứng dụng cứ shematic là ok,
                    SĐt: 01238004961

Comment

không biết các bạn viết gì trong 7 trang vừa qua, mình xin góp ý thế này, pin 3.7v thì có điện áp dao động từ 3.5v đến 4.18v, việc cấp điện áp trong dải này là được, còn chân giữa no là chân báo trán thái cho điện thoại thôi, giống như sạc laptop có cái que nhỏ ở giữa(dell). ngày xưa dùng pin laptop cho chạy điện thoại hoài, chả sao, dùng LM2576-ADJ muốn chỉnh bao nhiêu V thì tùy.
                      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                      092 2838 712 --->>

Comment

nói ra làm người ta kinh hê hê hê

Comment

Về việc cháy nổ thì tui chưa từng thấy bao giờ, bản thân tui cũng đã dùng 1 qủa pin đt và chập 2 cực âm và dương vào nhau qua 1 thanh thiếc, làm nóng đỏ thanh thiếc nên để châm thuốc lá, đến lỗi qủa pin phồng to như pin điện thoại bàn rồi mà cũng chẳng thấy cháy nổ... nếu bạn cấp nguồn như vậy thì phải giữ nguyên mạch bảo vệ pin, đừng có cho nguồn thẳng vào chân pin trên đt thì hỏng đấy, đie CPU ngay.
                          Dây thiếc "nóng đỏ" để châm thuốc lá... kinh vậy trời..

Comment

Nguyên văn bởi leviet1996
                            sorry các bác vì em đã qúa ngộng ngệnh trong page này, sorry ,sorry, các bác đừng gạch đá ,tội em... còn cái bác kimman3 đâu rồi nhờ, bác gạ em thi thố đấu đá gì thế, em sợ nắm, em sao giám thi thố đấu đá với bác, thế mà chưa chi bác đã đòi đấu đá vs em rồi,
                            em xin nói thẳng (ae đừng gạch đá) với bác kimman3 nhé: bác sống được bao nhiêu năm rồi, trong những năm đó bác tạo nên được kì tích gì về điện tử chưa mà đòi đấu đá vs em.
                            em nghĩ bác nên kiểm điểm lại bản thân thay vì đấu đá với anh em chung nhà thế không ai thích cả có ad nào mà có lòng hảo tâm thương tình cho bác 1 vé đi sông bé (band nick). bác chơi với những đứa bạn chẳng ra gì nên mới nói như thế cần sửa gấp (suy nghĩ kỹ trước khi nói). còn mini ampe có lẽ là do bác là người miền Bắc nên quen tay viết thế không gì phải chấp nhắc làm gì ngôn ngữ nói khác ngôn ngữ viết bác nên ghi đúng chữ viết chuyên ngành để ae dễ hiểu viết thế ai cũng nói bác không biết gì về điện... chút ý kiến góp ý cho bác sống tốt với xã hội đầy rắc rối này
                            thân!!!!

Comment

Ơ cái bác kimman3 có biết tí gì về điện hông đấy, 800mA là dòng, là cường độ dòng điện (đọc chính xác là 800 mini ampe) chứ không phải là cái thùng chứa nước, cái thùng chứa nước như bác nói là dung lượng của pin, tính bằng mAh ,mini ampe /1 giờ, bác hiểu không. Và đây là xạc đt chứ không phải pin, đã không biết rồi cứ làm người ta phải ức chế, bác bảo em nhỏ hơn bác nsp ,vâng em nhỏ, năm nay em mới có 17t , nhưng có thể cái đầu của em lớn.
                              Cái mini thì do nói ngọng, không ai thắc mắc. Nhưng bé lớp 3 học đến bài milimet cũng chẳng bao giờ ngọng như thế.
                              Nhưng cái mAh mà gọi là mili ampe/1 giờ thì quả là thiếu căn bản trầm trọng.
                              Nhóc thích nghịch điện,
                              Nhóc thích xì păm,
                              Nhóc thích trêu mấy anh.
                              Hi hi.

Comment

Nguyên văn bởi cô nhóc Xem bài viết
                                Cái mini thì do nói ngọng, không ai thắc mắc. Nhưng bé lớp 3 học đến bài milimet cũng chẳng bao giờ ngọng như thế.
                                Nhưng cái mAh mà gọi là mili ampe/1 giờ thì quả là thiếu căn bản trầm trọng.
                                Cô nhóc quá tài

Comment

Về tác giả

Collapse

yangminhj Tìm hiểu thêm về yangminhj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X