Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về nguồn cấp cho điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nếu bạn dùng LM 317 thì chỉnh khoảng trên dưới 4V và bỏ 2 con đi ốt đấu nối tiếp đi.
    Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
    ĐT : 0983 916 361

Comment

• e làm theo đúng mạch này...
      Click image for larger version

Name:	schem.jpg
Views:	1
Size:	130.1 KB
ID:	1384114
      còn mạch e ngồi làm từ chiều đến giờ đây

Name:	IMG_0153.jpg
Size:	78.0 KB
ID:	1384115

Name:	IMG_0149.jpg
Size:	108.9 KB
ID:	1384116
      a xem giúp e xem có phải do biến áp yếu quá ko, khi e đo điện áp tại 2 đầu ra là 4v nhưng khi bấm nút khởi động nguồn đt thì bị tụt xuống 3,6 - 3,7 v màn hình chỉ nhấp nháy chứ ko khởi động đc

Comment

• haha..đúng là ko uổng công bụng đói meo vì thức đêm...e đã khởi động được máy rồi,ở mức 4,1v điện thoại chỉ hiện 1 vạch pin,nhưng cũng vẫn gọi tốt,thế là ý tưởng báo động sử dụng đtdđ của e sắp thành hiện thực rồi,e cảm ơn topic và đặc biệt cảm ơn a Binhledtn đã tìm tài liệu giúp e. mong mọi ng cũng làm thành công cái mạch này

Comment

• Nếu bạn muốn lúc nào cũng báo đầy pin thì chân BSI ( chân gần chân + pin ) bạn nối thẳng vào - pin.
          Điện tử Thanh Bình - 196/1 đường Bắc kạn - Thái nguyên
          ĐT : 0983 916 361

Comment

• sau mấy ngày nghick với cái đt,cuối cùng cái đt đã ra đi ko lời từ biệt,thế là tan mộng...đành phải hoãn ý tưởng để đi kiếm cái khác vậy...

Comment

• chào các bạn .

mình cũng đang muốn làm như bác chủ.

mình định dùng nguồn step down LM2596 cấp nguồn 4v trực tiếp vào chân pin của điện thoại có được kô.

mong các bạn ngóp ý.

Comment

• Tiện các bác cho em hỏi em có cục pin này bị kiệt do lâu không dùng, giờ cắm xạc không nhận, em muốn kích pin lên thì xác định chân nào là âm, chân nào là dương, dùng nguồn V, A bao nhiêu để kích ah. Em cám ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

yangminhj Tìm hiểu thêm về yangminhj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X