Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điện trở bị cháy trong bảng mạch quạt phung sương Kanguroo

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

bác nào có sơ đồ nguyên lý loại này không, chia sẻ em với. trên mạng có nhiều nhưng độ tin cậy thì ở mức lý thuyết. em muốn xem cái mạch thực tế ngta làm thế nào để tự chế lấy một cái nghịch

Comment

Nguyên văn bởi thanhcan_48 Xem bài viết
      Ở đầu nhà C TT Nguyễn công Trứ. Hiệu Cường Hạnh. Hôm qua tôi sang đã thấy họ bán cả phần mạch nguồn và mạch dao động, loại dùng cho loa đường kính 20 mm. Bạn sang đó mà mua.
      Anh thanhcan_48 có thể mua giùm em mạch nguồn và mạch dao động dc không, chi phí thế nào em sẻ gửi anh, em ở sài gòn.

Comment

Giúp bạn được. Bạn cho địa chỉ nơi nhận .Nhưng mình nghĩ con pickachu họ bán chưa đến 200N, mà ở HN họ bán cả nguồn và phần phun sương là 100n. Nếu cả phí gửi hàng thì có khi gần 200 rồi. Bạn suy nghĩ xem có nên không. Theo mình bạn ra đống ve chai lượm lấy mấy cái cũ sau đó sàng lọc sẽ được một bộ đấy. Còn nếu mua ở HN có 1 bộ thì tìm người quen cầm hộ vào SG hay hơn. Chúc bạn vui.

Comment

Giúp bạn được. Bạn cho địa chỉ nơi nhận .Nhưng mình nghĩ con pickachu họ bán chưa đến 200N, mà ở HN họ bán cả nguồn và phần phun sương là 100n. Nếu cả phí gửi hàng thì có khi gần 200 rồi. Bạn suy nghĩ xem có nên không. Theo mình bạn ra đống ve chai lượm lấy mấy cái cũ sau đó sàng lọc sẽ được một bộ đấy. Còn nếu mua ở HN có 1 bộ thì tìm người quen cầm hộ vào SG hay hơn. Chúc bạn vui.
          cháu cảm ơn bác, con pikachu thì cháu có rồi, nó sử dụng loa cỡ 25mm. giờ cháu muốn tìm mạch nguồn và mạch tạo dao động cho loa cỡ 20mm mà bác đã nói( trong này cháu kiếm mà chẳng có). để xem nó khác nhau thế nào. vì khi lắp loa 20mm vào con pikachu nó phun mạnh quá, mà loa lại nhanh hỏng nữa, chỉ mong thêm chút hiểu biết. Cháu rất mong và trân trọng sự giúp đỡ của bác!

Comment

Nguyên văn bởi vcng0110 Xem bài viết

cháu cảm ơn bác, con pikachu thì cháu có rồi, nó sử dụng loa cỡ 25mm. giờ cháu muốn tìm mạch nguồn và mạch tạo dao động cho loa cỡ 20mm mà bác đã nói( trong này cháu kiếm mà chẳng có). để xem nó khác nhau thế nào. vì khi lắp loa 20mm vào con pikachu nó phun mạnh quá, mà loa lại nhanh hỏng nữa, chỉ mong thêm chút hiểu biết. Cháu rất mong và trân trọng sự giúp đỡ của bác!
            Tôi đã gặp trường hợp này, tôi nêu ra vài kiến của mình để bạn tham khảo nhé. Đầu tiên là phần nguồn. Nguồn cấp cho quạt vẫn là 12V DC. Phần nguồn cấp cho phần dao động có loại 24V và có loại 28V DC.Loại loa 25mm thường thấy điện áp cấp cho mạch dao động trên 30V. Tôi gửi cho bạn ảnh của mạch dao động dùng loa 20 mm để bạn tham khảo nhé:
            Phần nguồn tạo ra áp DC 12 và 28V DC và phần dao động dùng loa 20mm

Comment

Tôi đã gặp trường hợp này, tôi nêu ra vài kiến của mình để bạn tham khảo nhé. Đầu tiên là phần nguồn. Nguồn cấp cho quạt vẫn là 12V DC. Phần nguồn cấp cho phần dao động có loại 24V và có loại 28V DC.Loại loa 25mm thường thấy điện áp cấp cho mạch dao động trên 30V. Tôi gửi cho bạn ảnh của mạch dao động dùng loa 20 mm để bạn tham khảo nhé:
              Phần nguồn tạo ra áp DC 12 và 28V DC và phần dao động dùng loa 20mm

cháu cảm ơn bác, vậy là chỉ cần giảm Áp đầu vào cho mạch dao động là nó phun vừa phải rồi.giờ mình nâng áp lên gần gấp đôi rồi mắc nối tiếp 2 loa 20mm để tăng tuổi thọ cho loa có được không bác.vì tuổi thọ của loa chỉ khoảng 5000 giờ

Comment

Lâu lắm hôm nay lại có dịp lên DD. Tôi xin báo tin cho A/e nào sửa quạt phun sương hoặc con thú phun sương cái chi tiết khó tìm mà tôi nêu vấn đề từ tháng 10/2014 là cái loa gốm đã thấy có bán ở chợ Giời, Hà nội. Tôi thất chỉ có loại đường kính 20 mm. (loại dùng trong quạt Kagaroo là 25 mm).Tôi lắp vào mạch để dùng thử thấy nó phun rất mạnh.
                Bây giờ muốn nó giảm cường độ phun một chút thì nên làm như thế nào ?. Mong các bác chỉ dẫn. Sau đây là là loại loa tôi mới mua và dang dùng thử

Bác này có tuổi mà đam mê nghiên cứu thật

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết

Bác này có tuổi mà đam mê nghiên cứu thật
                  Cảm ơn Bác vuthaonguyen đã động viên.Tôi là dân cơ khí chế tạo nhưng lại rất đam mê điện tử. Vì phải tự học nên nhiều điều chưa biết mong các bác thông cảm và giúp tôi thêm. Hiện nay tôi nghỉ hưu nên mới có thời gian mày mò một phần về điện tử .Khi gặp mấy cái quạt phun sương nó hỏng loa nên tìm loa thay cho nó nên mới có vấn đề nêu trên bác ah. Sau khi do đạc lại tôi thấy điện áp cấp chi mạch dùng loa 20mm chỉ có 28Vdc chứ không phải 36V như mạch cũ thì nó phun vừa phải Bác ah. Không biết có đúng không mong Bác vuthaonguyen góp ý.

Comment

Ở đầu nhà C TT Nguyễn công Trứ. Hiệu Cường Hạnh. Hôm qua tôi sang đã thấy họ bán cả phần mạch nguồn và mạch dao động, loại dùng cho loa đường kính 20 mm. Bạn sang đó mà mua.
                    Bác thanh can48 hOặc bác nào biết chỗ nào bán nguyên bộ mạch phun sương và loa gióm nữa chi cháu với ạ. Cháu ở sg nhưng bạn cháu đang công tác ngoài hn chiều nay sẽ vào. Hoặ cho cháu xin địa chỉ tiệm cường hạnh gì đó cháu gọi họ giao tới kh win hotel ở phố hàng hàng thử được không ạ. Cháu mún mua vài cáu để vọc mà trong nay không thấy bán ạ. Thời gia gấp quá mong bác nào có thiện chí nt số dt tiệm bán qua cho cháu với. Tại cháu hok thường xuyên lên mạng. Sdt cháu0974925120. Rất mong được mọi người giúp đỡ. Cháu cảm ơn mọi người trước ạ

Comment

Lâu lắm hôm nay lại có dịp lên DD. Tôi xin báo tin cho A/e nào sửa quạt phun sương hoặc con thú phun sương cái chi tiết khó tìm mà tôi nêu vấn đề từ tháng 10/2014 là cái loa gốm đã thấy có bán ở chợ Giời, Hà nội. Tôi thất chỉ có loại đường kính 20 mm. (loại dùng trong quạt Kagaroo là 25 mm).Tôi lắp vào mạch để dùng thử thấy nó phun rất mạnh.
                      Bác thanhcan_48 có thể làm ơn chỉ dẫn thêm về địa chỉ mua hàng của Bác ở chợ Trời (HN) không? Ví dụ chi tiết để A/E dễ tìm thấy, chẳng hạn như đi từ phía đường Nguyễn Công Trứ vào, hay từ phía Thịnh Yên/Chùa Vua vào, dãy hoặc sạp nào bán cho nhanh. Nhiều khi hỏi thăm mà không tiện cầm "hàng mẫu" đi theo thì cũng khó khăn.

Cảm ơn Bác,

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết
                        Bác thanhcan_48 có thể làm ơn chỉ dẫn thêm về địa chỉ mua hàng của Bác ở chợ Trời (HN) không? Ví dụ chi tiết để A/E dễ tìm thấy, chẳng hạn như đi từ phía đường Nguyễn Công Trứ vào, hay từ phía Thịnh Yên/Chùa Vua vào, dãy hoặc sạp nào bán cho nhanh. Nhiều khi hỏi thăm mà không tiện cầm "hàng mẫu" đi theo thì cũng khó khăn.
                        Cảm ơn Bác,
                        Bác thuami tìm đến đầu hồi nhà C nhé

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi Xem bài viết

Cảm ơn Bác,
                          Bác đi phía Nguyễn công Trứ vào, hỏi Nhà C- Ở đó có biển hiệu Cường Hạnh DĐ: 0918441595. Họ bán cả mạch Nguồn và Mạch dao động (Áp 28V-DC dùng cho mạch loa gốm 20 mm. ) Tôi thấy ở đó bán nhiều lắm. Bác nhớ đến đó nhé. Chúc Bác thành công.

Comment

Bác THACHCAN_48 Gìa rồi mà chiu khó N/C THẾ?|..BÁC Ở HÀ NỘI PHỐ NÀO VẬY?RẤT MONG ĐƯỢC GIAO LƯU VỚI BÁC ,NHÀ EM Ở PHỐ BẮT ĐÀN -Q HOÀN KIẾM.ĐTDĐ CÙA EM 0906604763.(EM CŨNG ĐANG N/C QUẠT PHUN SƯƠNG).RẤT MONG TIN BÁC.CHÚC BÁC KHỎE,VUI,YÊU ĐỚI.

Comment

Bác đi phía Nguyễn công Trứ vào, hỏi Nhà C- Ở đó có biển hiệu Cường Hạnh DĐ: 0918441595. Họ bán cả mạch Nguồn và Mạch dao động (Áp 28V-DC dùng cho mạch loa gốm 20 mm. ) Tôi thấy ở đó bán nhiều lắm. Bác nhớ đến đó nhé. Chúc Bác thành công.

Cảm ơn bác thanhcan_48 và bác ndp62 nhiều nhé. Đúng là gần nhà xa ngõ, mấy lần có việc mua đồ trong chợ mà hỏi mấy cái gốm phun sương đó thì các hàng bán linh kiện ở đó đều ngơ ngác (không hiểu/ chắc vì không có hàng đó). Nay được các bác thông tin chỉ dẫn kỹ vậy chắc là xong việc rồi.

@ bác ndp62: lâu rồi không có dịp nào được gặp bác, lúc nào các bác rảnh xin được "giao lưu/ hội ngộ" với các bác...

Thân ái,

Comment

Nguyên văn bởi thientrungnb Xem bài viết
                                Bác THACHCAN_48 Gìa rồi mà chiu khó N/C THẾ?|..BÁC Ở HÀ NỘI PHỐ NÀO VẬY?RẤT MONG ĐƯỢC GIAO LƯU VỚI BÁC ,NHÀ EM Ở PHỐ BẮT ĐÀN -Q HOÀN KIẾM.ĐTDĐ CÙA EM 0906604763.(EM CŨNG ĐANG N/C QUẠT PHUN SƯƠNG).RẤT MONG TIN BÁC.CHÚC BÁC KHỎE,VUI,YÊU ĐỚI.
                                Cảm ơn Bác đã động viên.Cũng một phần vì cuộc sống. còn đa phần vì ĐAM MÊ. Mình không biết nhiều về điện tử, chỉ tự học thôi. Quạt phun sương mình cũng sửa nhiều loại,.Nói chung Pan nào nhẹ thì mình sửa được. Pan nào mà bo mạch đã cháy nát thì mình chịu vì tuổi cũng gần 70 rồi nên mắt kém có dùng kính lúp cũng không nhìn được. Mình ở bên quận Long Biên gần bến xe BUS Đức giang. Bạn vào Facebook tìm LE CẦN moto là địa chỉ con trai minh và thấy ngay địa chỉ của mình ở bên trái tấm biển đó. Mời bạn sang giao lưu.

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhcan_48 Tìm hiểu thêm về thanhcan_48

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X