Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần làm 1 mạch dùng nút nhấn để bật/tắt đèn..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

@@

Comment

Hi,
      Bác có thể dùng mạch 555 cho đơn giản, mạch này trạng thái ban đầu luôn là OFF. Nếu muốn trạng thái ban đầu là ON thì bỏ con C1815 và nối chân số 7 của NE555 vào Relay luôn.

Thân ái.
      Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
      Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Nản vs bác lun....

Comment

Nguyên văn bởi baosoftware Xem bài viết
          [ATTACH]13899[/ATTACH]

[ATTACH]13900[/ATTACH]

Bạn xem hai mạch này có giúp được bạn không? Mạch này đã có trong diễn đàn mình đưa lên lại.
          Các bác có thể giúp em giải thích nguyên lí hoạt động của mạch này được không ạ. Em cảm ơn! Xin giúp em

Comment

Em thấy cái dây đèn nháy của tàu đấy, nó cũng có mỗi một nút bấm mà làm được việc đó. Không biết nguyên lý hoạt động của nó thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi byldk2010 Xem bài viết
              Em thấy cái dây đèn nháy của tàu đấy, nó cũng có mỗi một nút bấm mà làm được việc đó. Không biết nguyên lý hoạt động của nó thế nào?
              Cái đó bấm để thay đổi kiểu nháy cụ ạ,con ấy là vdk,đã dùng vdk thì lập trình kiểu gì mà chả được.
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

cái mạch bạn baosoftware dùng transistor là chạy được khi nhấn lần đầu tiên. Nhấn lần thứ hai mạch sẽ không hoạt động do tụ C2=104 xả điện làm cho cực B Q7 dương hơn cực E rơ le sẽ không nhả. Để mạch hoạt động an toàn thì cần mắc thêm con trở khoảng 4.7k song song song với tụ C2 để xả tụ và làm cho cực E của Q7 âm hơn cực C và một con diode song song với cuộn dây hút của rơ le đển bảo vệ điện áp ngược cho Q6 và Q7 khi rơ le đóng, ngắt.

Comment

Về tác giả

Collapse

TheHouse Tìm hiểu thêm về TheHouse

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X