Thông báo

Collapse
No announcement yet.

eBook_Điện tử căn bản (hay)

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bạn cho hỏi chút ạ. Mình đang sửa bo mạch bếp từ báo lỗi E2. Mình thay 3 con dios và gắn đèn 25w vào cầu chì thấy đèn vẫn sáng( có chạm chập hoặc quá tải). Nhưng mình đấu cầu chì và mở bếp lại hoạt động bình thường. Các bạn giải thích giúp mình với..Thanks.
    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi TienHoc Xem bài viết
      Các bạn cho hỏi chút ạ. Mình đang sửa bo mạch bếp từ báo lỗi E2. Mình thay 3 con dios và gắn đèn 25w vào cầu chì thấy đèn vẫn sáng( có chạm chập hoặc quá tải). Nhưng mình đấu cầu chì và mở bếp lại hoạt động bình thường. Các bạn giải thích giúp mình với..Thanks.
      Cái bếp có công suất cả ngàn W nên dĩ nhiên làm bóng đèn sáng nếu bếp đang ở trạng thái sẵn sàng hoạt động.
      Muốn đèn tắt thì bạn phải rút cuộn dây từ ra (thứ tiêu tốn năng lượng nhất).

Comment

• Cảm ơn Trthnguyen nhiều nhé

Comment

• Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Cái bếp có công suất cả ngàn W nên dĩ nhiên làm bóng đèn sáng nếu bếp đang ở trạng thái sẵn sàng hoạt động.
          Muốn đèn tắt thì bạn phải rút cuộn dây từ ra (thứ tiêu tốn năng lượng nhất).
          Rút cuộn dây từ ra đèn 25w vẫn sáng "vô tư" bạn ơi!
          Bếp từ khi "ở trạng thái sẵn sàng hoạt động" thì IGBT chưa được cấp dãy xung liên tục, dĩ nhiên chả có chút công suất nào trên cuộn dây từ cả.

Khi sửa các bếp từ loại phổ thông, nên gắn đèn 100W (nếu không có, thay 75w cũng được), đèn chỉ lờ mờ. Chập phần công suất, nó sẽ sáng tưng bừng. Dùng bóng 25w thì nhỏ quá.

Comment

• Nguyên văn bởi tuannguyenb5 Xem bài viết

Rút cuộn dây từ ra đèn 25w vẫn sáng "vô tư" bạn ơi!
            Bếp từ khi "ở trạng thái sẵn sàng hoạt động" thì IGBT chưa được cấp dãy xung liên tục, dĩ nhiên chả có chút công suất nào trên cuộn dây từ cả.

Khi sửa các bếp từ loại phổ thông, nên gắn đèn 100W (nếu không có, thay 75w cũng được), đèn chỉ lờ mờ. Chập phần công suất, nó sẽ sáng tưng bừng. Dùng bóng 25w thì nhỏ quá.
            Thế thì cái bếp này ăn dòng chờ cao quá!

Comment

• Các bác cho em hỏi sửa amply em tháo hết sò nối BE với điện trở như này thì có gây hại gì ko ạ. Em cảm ơn ạ.
              Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi TienHoc Xem bài viết
                Các bác cho em hỏi sửa amply em tháo hết sò nối BE với điện trở như này thì có gây hại gì ko ạ. Em cảm ơn ạ.
                bạn cũng không cần phải đấu điện trở vào vị trí chân BE như vậy đâu , cũng chẳng hại gì và cũng chẳng lợi gì .chỉ mất công thôi

Comment

• Link lỗi với tải về không xem được ad ơiiiii

Comment

• Nguyên văn bởi Ngocanh5298 Xem bài viết
                    Link lỗi với tải về không xem được ad ơiiiii
                    Link cuối mình vẫn down được mà bạn

Comment

• Nguyên văn bởi boteomap2 Xem bài viết

Link cuối mình vẫn down được mà bạn
                      Link cuối không tải được nữa. Bác nào có không cho e xin link với.

Comment

• thanks for the share, great book.

Comment

• Cảm ơn bác chủ top, nhưng chắc lâu quá nên em không tải được tài liệu về nữa rồi.
                          Có bác nào có tài liệu về điện điện tử cho em xin với ạ.
                          Cảm ơn mọi người

Comment

• Có link drive không ad?

Comment

• Nguyên văn bởi nickname2606 Xem bài viết
                              Mình up lại đề phòng link cuối die nốt:

http://www.mediafire.com/download/t9...ngtin_info.rar
                              Cảm ơn bro rất nhiều!

Comment

• TỰ LÀM MẠCH IN THỦ CÔNG TẠI NHÀ

https://drive.google.com/file/d/13-v...ew?usp=sharing

Comment

Về tác giả

Collapse

rainbowsmile Tìm hiểu thêm về rainbowsmile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X