Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Trao đổi xây dựng box cùng MOD

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Trao đổi xây dựng box cùng MOD

Trong đợt này, như đã chuẩn bị từ lâu, F muốn mở ra các luồng để nhận xét đánh giá về các mod, tạo điều kiện cho các mod lắng nghe vào trao đổi các ý kiến phản hồi của thành viên.

Luồng này được mở ra không phải để các thành viên đánh giá các mod, mà chỉ để trao đổi trong các vấn đề kỹ thuật của box, cách thức tổ chức bài viết, những đánh giá nhận định chung về hoạt động của box trong thời gian qua.

Mong rằng việc làm này nhận được sự ủng hộ của thành viên, và sự tích cực của các mod.

MỖI BOX MẠNH LÊN, DIỄN ĐÀN SẼ MẠNH LÊN!

Trân trọng
    Đoàn Hiệp
    Falleaf
    Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
    58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
    mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Gửi các Mod & mem,
    Tôi mới gia nhập diễn đàn này, qua một số bài đã đọc thì xin góp ý như sau:
    1/Các thành viên mới có 02 loại:
    -Một là những người đã, sẽ theo lĩnh vực này một cách chuyên nghiệp
    -Hai là những người đâm mê lĩnh vực này nhưng vì lý do gì đó không đi theo nó một cách chuyên nghiệp (ít nhất là cho đến thời điểm này-như Tôi chẳng hạn)
    2/Xuất phát từ (1) và từ kinh nghiệm bản thân: Tôi xin đề xuất cách định hướng đối với 02 loại đối tượng (ĐT) trên như sau:
    ĐT1: Điện tử căn bản tập trung vào lý thuyết căn bản
    ĐT2: Điện từ thực hành tập trung vào hướng dẫn làm những mạch từ đơn giản đến phức tạp và mang tính ứng dụng cao, cụ thể.
    3/Cố gắng tổ chức lớp đào tạo vào các ngày nghỉ là OK nhất. Nếu được Tôi xin đăng ký một suất (tại HN nhé, quận HK thì tốt quá).
    Xin hết.
    Last edited by E_man; 24-05-2007, 12:10. Lý do: Sửa lỗi chính tả
    |

Comment

Nguyên văn bởi E_man Xem bài viết
      Gửi các Mod & mem,
      Tôi mới gia nhập diễn đàn này, qua một số bài đã đọc thì xin góp ý như sau:
      1/Các thành viên mới có 02 loại:
      -Một là những người đã, sẽ theo lĩnh vực này một cách chuyên nghiệp
      -Hai là những người đâm mê lĩnh vực này nhưng vì lý do gì đó không đi theo nó một cách chuyên nghiệp (ít nhất là cho đến thời điểm này-như Tôi chẳng hạn)
      2/Xuất phát từ (1) và từ kinh nghiệm bản thân: Tôi xin đề xuất cách định hướng đối với 02 loại đối tượng (ĐT) trên như sau:
      ĐT1: Điện tử căn bản tập trung vào lý thuyết căn bản
      ĐT2: Điện từ thực hành tập trung vào hướng dẫn làm những mạch từ đơn giản đến phức tạp và mang tính ứng dụng cao, cụ thể.
      3/Cố gắng tổ chức lớp đào tạo vào các ngày nghỉ là OK nhất. Nếu được Tôi xin đăng ký một suất (tại HN nhé, quận HK thì tốt quá).
      Xin hết.
      Cám ơn đóng góp của bác E-man. Nhân tiện đây nhắc các bạn mới vào luôn. Từ nay box này chỉ nói về lý thuyết căn bản. Những vấn đề kỹ thuật cụ thể nên tìm ở các box chuyên sâu. Xin đừng làm loạn diễn đàn.

À mà vấn đề đào tạo thì dễ bác E-man ạ, nhà bác có em gái hoặc gì gái cũng được cỡ 83 đến 9x thì em tình nguyện viên miễn phí ạ.

Comment

Nghe nói Opendoor đang ở Nhật Bổn thì làm sao mà tình với chả nguyện miễn với chả phí. Chuyển qua đây gặp VNArmy đi. Đang mốc meo ở HN nè. Hị hị
        AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
        Xem thêm tại Online Store ---> Click here
        Mob: 0982.083.106

Comment

F vừa tạo thêm một box con cho Opendoor2507 và phanta nhằm mục đích chuyển tất cả các bài viết về từng con linh kiện cụ thể về đây để hỏi những câu hỏi như: tìm datasheet, tìm hiểu các mạch ứng dụng, application notes cho nó...

OD2507 có quyền supermod, cho nên có thể di chuyển bài từ nơi khác về, hoặc từ đây đi... Như vậy có thể biến nơi đây thành kho hướng dẫn về linh kiện, datasheet cơ bản, dành cho các lính mới tò te. Nếu linh kiện nào đã có rồi, mà post bài mới thì các MOD cứ xóa đi, không cần giải thích, bắt buộc người đó phải search trong diễn đàn, thể nào cũng ra tên linh kiện.

Trong box này các MOD nên quy định một chuyện đó là tiêu đề bài chỉ được đặt Tên linh kiện, nếu có thì thêm Tên hãng sản xuất bên cạnh, chứ không được post thêm gì khác, còn vào trong thích hỏi gì thì hỏi (ngoại trừ vấn đề tìm mua, rao bán... cái này đi xuống box bên dưới mà post).

Chúc vui
          Falleaf
          Công ty TNHH Thương mại và Giao nhận R&P
          58/57 Nguyễn Minh Hoàng - Phường 12 - Quận Tân Bình - TP.HCM
          mail@falleaf.net - VP: (04) 36408561 - (08) 38119870

Comment

Em là thành viên mới cũng thấy ý kiến của anh E man rất hay ^^ các mod đã lắng nghe và sẽ làm theo nhé ^^

Comment

Vâng,ý tưởng rất hay,em ủng hộ.Những linh kiện muốn tìm kiếm,mọi người nói luôn cả ưng dụng và có mạch kèm theo,nếu được thì chia sẻ thêm kinh nghiệm về thiết kế mạch in,cách thi công luôn
              |

Comment

Tầm sư học đạo
                thưa các anh.
                em có thể nói là một kẻ ngoại đạo.bởi vì không học chuyên ngành này nhưng lại mún tìm hiểu bởi vì những uéng dụng cua điện tử trong cuộc sống.hjx
                Nhưng cũng do la ke ngoại đạo nên em không có một ti kiến thức cơ bản nào.vi the em viet thư này hy vọng "cao nhân" nao có thể nhận tiểu bối lamf "đệ tử" được không ah.
                Trò muốn giỏi thì phai có thầy hay
                em không cần nhiều
                hy vọng có tiền boi nào co the bớt chút thời gian chỉ giáo dùm em
                email :mrtyfn1188@gmail.com
                phone :0975654234
                Kính thư

Comment

sao điện tử cho người mới bắt đầu mà chuyên nghiệp quá zậy . hỏi những thứ em ko bit gì . theo như eman thì em thuộc đối tượng 2 vì ko có thời gian và kiến thức cũng chỉ bit sơ qua ở trường , muốn làm một số thứ chơi thôi. vậy đề nghị trong mục này thì nên hỏi những thứ "mới bắt đầu" một tí

Comment

Bõ nay rất hay Mong các master ( sư phụ) nao cao tay vào bõ nay giúp đỡ mấy dệ tử chẳng hạn như em Dây . Mong các sư phụ chỉ giáo cho em qau số dt 0937156447 De tu se hau ta 5 ! thanks

Comment

theo em thì nên có một chỗ nào đó ưu tiên những người mới vì các bác ngày xưa cũng phải học hỏi rồi từ mới rồi sẽ đến cao thủ như bây giờ lúc mới các bác cũng có rất nhiều các câu hỏi mà những người cao thủ cho là ngớ ngẩn bọn em giờ cũng vậy mong làm sao các bác cho bọn em được giao lưu học hỏi để hiểu biết nhiều hơn
                      cảm ơn!!!!!!!!!!

Email :binhminh_xemangemve2007@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi nguyendoan67 Xem bài viết
                        theo em thì nên có một chỗ nào đó ưu tiên những người mới vì các bác ngày xưa cũng phải học hỏi rồi từ mới rồi sẽ đến cao thủ như bây giờ lúc mới các bác cũng có rất nhiều các câu hỏi mà những người cao thủ cho là ngớ ngẩn bọn em giờ cũng vậy mong làm sao các bác cho bọn em được giao lưu học hỏi để hiểu biết nhiều hơn
                        cảm ơn!!!!!!!!!!
                        Thì chính là chuyên mục này đây: Điện tử dành cho người mới bắt đầu

Comment

Về tác giả

Collapse

falleaf Tìm hiểu thêm về falleaf

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X