Thông báo

Collapse
No announcement yet.

ác quy khô ! Lại là nguồn :D (T.T)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nhưng tôi hiếm khi thấy cái bình khô nào xài xút lắm, nếu có thì là các loại pin kiềm thôi ( pin alkaline), trước giờ tôi chỉ gặp một loại là trong mấy cái xe cũ của Nhật, đời 79,80-88 gì đấy, bản cực nó bằng Fe, không phải chì. Mà nó tiêu hết trơn rồi, không phục hồi được.

Comment

Bác nào có đề tài hay đồ án về truyền tín hiệu qua đường dây điện 220v cho em với em đang rất cấn nó . Cảm ơn các bác nhiều .

Comment

Các bác giúp e vụ này với. E xin được ắc quy oto (bỏ ra: 12V 60A), khi nạp mấy lần và dùng được bình thường thì máy nạp hỏng và để bình ắc quy khoảng hơn tháng . Sau khi mua xạc mới về thì không nạp được nữa vì điện ở ắc quy đo được là 7V. Các bác giúp e có cách nào để khôi phục lại con ắc quy đó không. E xin chân thành cám ơn

Comment

Ai giúp em cái này với: Em có cái đèn sạc hiệu Kentom(xài đèn compac) để trong xó nhà cả năm nay mới lấy ra xài lại,khi cắm sạc nó báo Full luôn rồi,nhưng mở lên thì chẳng sáng.Em thử để sạc vài tiếng sau em mở lên thì bóng đèn nhá sáng xong rồi tắt!
          Có ai biết bệnh của nó và cách khắc phục thế nào ko ạ?Có phải do accu ko ạ?
          Xin giúp em.
          Em cảm ơn!
          She's Gone.......
          Nghe ng ta nói:Nhẵn túi vì điện tử,em cười...
          Giờ đây,em đã hiểu...

Comment

Nguyên văn bởi PhoiBo Xem bài viết
            To khoanguyen
            đã gọi là accu khô sao còn châm nươc vào là sao khong hiểu?
            Tuy nhiên không thể nạp nó giống như accu chì thông thường do lổ thoát khí của accu khô rất nhỏ, nếu nạp dòng quá lớn nhiệt độ tăng cao khí thoát ra không kịp sẽ dẫn đến ...nổ, nứt vỏ, trong khi đó với accu chì nước thông thường bạn có thể nạp đến khi dung dịch... sôi lên nó vẫn chịu được (tất nhiên là phải mở nắp các ngăn ra )
            hihi... ý này rất hay. Mình đã kinh nghiệm qua rồi, nhưng ko phải là do chủ động sạc mà sạc từ ổn áp trong xe máy - cái accu của mình là accu của xe. Cái ổn áp này bị hư, dòng hay áp gì đó của nó bị vượt định mức, mình lại vừa chạy đường dài xong. Kết quả là cái bình khô mới mua bị phù => hư luôn. Cũng may là chưa nổ lúc đang chạy. hix

Comment

bình khô của tôi lâu ngày không xài ,sạc, bậy giờ cắm sạc vào không thấy vào điện ,theo kinh nghiệm "dân Gian",tôi đổ nước cất vào ,sac với dòng 500ma,nhưng ngược cọc ,sau vài phút thì bình nóng ấm và có mùi hôi thối ,không biết đó là mùi gì

Comment

Về tác giả

Collapse

Ke Kho Tìm hiểu thêm về Ke Kho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X