Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me loa Home sound không có tín hiệu!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me loa Home sound không có tín hiệu!!!!

Tình hình là con loa nhà em hãng Home soud, chạy 3 IC TDA 2030. Không hiểu sao loa cắm điện cứ ù ù rất to, không nhận tín hiệu vào. Bác nào biết nguyên nhân xin chỉ giáo?/Thanks!!!!!!!!

xem lại dây tín hiệu.kiểm tra nguồn cấp.kiểm tra diode xem lại hệ thống tiền khuếch đại.dùng ic4558 gì gì đó.ko chọc chọe linh tinh gì chắc ko thể chết 3con 2030 1 lúc đc.khả năng do nguồn cấp , hỏng diode là cao nhất.chúc may mắn
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

Vâng em cảm ơn anh! Hihi! Em đã kiểm tra nguồn đôi điện ra vẫn là gần 12V(Có thể do đồng hồ cùi)! 4 diod vẫn sống, chỉ có ic JRC4558 là em ko kiểm tra đc. Có cách kiểm tra nó không anh? Nếu mà hỏng con này thì may quá! Chắc rẻ hơn 3 con 2030 kia :d???

Comment

chú cảm ơn nhầm chỗ rồi .kiểm tra tda 2030 chỉ cần cho tín hiệu vào chân 1 của tda 2030 là biết sống hay chết ngay.nếu cho trực tiếp tín hiệu vào mà loa kêu là tda2030 còn sống.4558 ko để ý cách kiểm tra nên ko rõ.kiểm tra xem có nguồn cấp cho 4558 ko nữa nhé khỏi thay thì phí
        Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
        Web :

Comment

theo minh thì loa bạn chay 3 con 2030 thì có 2 loa vệ tinh va 1 woofer phai ko bạn?Vậy co mấy loa ù hả bạn.nếu chỉ co 1 loa woofer ù thi ban kiểm tra phần công suất của nó.có thể toi con 2030 của loa woofer rồi
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Ù cả 3 loa luôn bạn ah!Theo bạn thì tại sao?

Comment

Nguyên văn bởi nacdanh90 Xem bài viết
              Ù cả 3 loa luôn bạn ah!Theo bạn thì tại sao?
              Vậy chi có thể do nguồn tụ lọc không tốt hoăc đưt mạch.Bạn đo tại chân của 2030 co nguồn +- khoảng 12v không?
              va cung nên chú ý đến dây mass của đường tín hiệu vào mchj công suất
              Phương -Hải Dương
              Email:
              Fb

Comment

Hi ! Thanks bạn phuongdt_hd nhé! Mình sửa đc rùi! Nó bị mất mát do dứt mạch! Hi!
                Nhưng mình lại gặp phải vẫn đề là Loa Bass dạo này đập yếu hơn trước. Có cách nào chữa đc không mọi người????hihi

Comment

Về tác giả

Collapse

nacdanh90 Tìm hiểu thêm về nacdanh90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X