Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Pin trong vợt muỗi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Pin trong vợt muỗi

Cho mình hỏi cách sạc và sử dụng pin dùng trong vợt đuổi muỗi. Loại này có điện áp là bao nhiêu, sử dụng được bao lâu ?

bác nên phân biệt rõ là pin hay Accu, hồi trước thì nó dùng 2 viên pin sạc nicd 2.4v khoảng 700mah, bay h thì thấy dùng acccu nhiều hơn cục accu đó khoảng 4v.Căn cứ theo laọi nào mà có cách sạch cho từng loại, độ pền thì chắc cũng chả đựuoc lâu vì toàn là hàng tàu
    CK6C -HUI

Comment

Nguyên văn bởi bigboy061293 Xem bài viết
      Cho mình hỏi cách sạc và sử dụng pin dùng trong vợt đuổi muỗi. Loại này có điện áp là bao nhiêu, sử dụng được bao lâu ?
      Pin sạc thì tuổi thọ tính theo số lần sạc. Pin trong vợt muỗi chịu đc 500 lần sạc. Điện áp 1 pin là 1.2V.

Comment

vậy nếu muốn sạc nó thì phải làm sao, (đã lấy ra khỏi vợt muỗi bị hư rồi)

Comment

Cấp cho nó một điện áp và lắp vào đúng cực là ok.. tui đã từng làm nhưng do đặt áp vào quá cao và dòng vào quá lớn nên nó chay lun thế là vứt đi lun ko dùng được nữa.
          "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
          Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

vậy nếu muốn sạc nó thì phải làm sao, (đã lấy ra khỏi vợt muỗi bị hư rồi)

nếu ko có nguồn 9VDC thì dùng cục sạc điện thoại. Dương cục sạc đấu dương của pin cần sạc, âm đấu âm.

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết

nếu ko có nguồn 9VDC thì dùng cục sạc điện thoại. Dương cục sạc đấu dương của pin cần sạc, âm đấu âm.
              Bạn xem lại giúp cái hình nha...... có chổ sai rùi.
              "Hãy nhìn người yêu mình là đẹp
              Chứ đừng nhìn người đẹp mà yêu"

Comment

Nguyên văn bởi phanlamdien Xem bài viết
                Bạn xem lại giúp cái hình nha...... có chổ sai rùi.
                chả thấy gì sai 100% đúng, cục pin trong hình chỉ mang tính tham khảo, đầu ra chân 3 là 5V, cục pin trong vợt đầy là 4.15V sạc đc rồi.

Comment

có cách nào để biết pin đã sạc đầy hay chưa không ?

Comment

có cách nào để biết pin đã sạc đầy hay chưa không ?
                    pin thì 1.4v là đầy pin , còn accu thì khoảng chừng 4.2v là ổn
                    CK6C -HUI

Comment

bạn mua 1 cái xạc pin đa năng tq,có báo đầy pin luôn.
                      Hưng yên

Comment

Mới đào mộ đc cái này. Tính mình thích khám phá, nhưng ko học điện tử, chỉ biết sơ qua thôi. Giờ mình muốn thay cục pin điện thoại cho cái vợt muỗi. Vậy xin hỏi là dùng pn bao nhiêu V, đấu vào đúng cực + - rồi có bị nổ không (vì có bác bảo không cẩn thận là bị nổ).

Comment

pin đt cũng được, chơi qủa BL-5J của nokia thì đêm nay bác sẽ là nữ hoàng vật muỗi, xạc đầy dùng thoải con gà mái. đấu đúng âm dương nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

bigboy061293 Tìm hiểu thêm về bigboy061293

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X