Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về Wp và W ghi trên bảng năng lựopng mặt trời(nlmt)!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về Wp và W ghi trên bảng năng lựopng mặt trời(nlmt)!

mình có mua tấm nlmt ngta nói là 6w,12v, nhưng mình xem trên mặt sau thì có ghi là 6Wp,12v , nếu là 6W 12v thì dòng phải là ~500mA, vậy sao mình đo dòng khi nắng gắt chỉ có 250mA, mấy cao thủ giải chì giáo mình với!! cảm ơn rất nhiều!
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

hj, nhiều ng xem ma chưa thấy trả lời, help me!
    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
    092 2838 712 --->>

Comment

Wp = watt peak là công suất cực đại. Nó chỉ đạt được trong điều kiện lý tưởng thôi. Cũng giống như cái AH của ắc qui bình thường không bao giờ đạt tới số đó. Nói chung là không nên tin vào quảng cáo.

Comment

thì ra là vậy, thank bác Sơn Hà.
        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
        092 2838 712 --->>

Comment

Bác mua ở đâu đấy, chỉ mình với
          acmabenng@yahoo.com
          -

Comment

Nguyên văn bởi superhieu1 Xem bài viết
            mình có mua tấm nlmt ngta nói là 6w,12v, nhưng mình xem trên mặt sau thì có ghi là 6Wp,12v , nếu là 6W 12v thì dòng phải là ~500mA, vậy sao mình đo dòng khi nắng gắt chỉ có 250mA, mấy cao thủ giải chì giáo mình với!! cảm ơn rất nhiều!
            kì vậy nếu là nắng gắt thì phải đạt công suất cực đại chứ
            chắc la đồ zỏm dzùi
            SĐt: 01238004961

Comment

Chắc là phải thêm thấu kính hội tụ khủng + máy lạnh giải nhiệt nữa mới đạt được công suất đó.

Comment

chắc la đồ zỏm dzùi
                mình ko biết nữa, hiện tại mình đang làm cho công ty đó, bạn nào mún mua thì alo mình chỉ cho, công ty nang lượng mặt trời Tiêu Điểm, hcm,
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

mình ko biết nữa, hiện tại mình đang làm cho công ty đó, bạn nào mún mua thì alo mình chỉ cho, công ty nang lượng mặt trời Tiêu Điểm, hcm,
                  Mot tấm giá khoảng bao nhiêu và kích thức nhỏ to thế nào.Mình cũng rất quan tâm vấn đề này vì mình cũng muốn thay thiết bị điện gia đình sang sử dụng năng lượng mặt trời.Nếu bạn thích thì vào nhóm mình luôn cho vui.Bạn vào mục tâm tình chọn hẹn hò đi chợ vào nhóm 1 và gọi cho mình.Mình sẽ lưu số của bạn.Thứ 7 hoặc CN hàng tuần bọn mình tổ chức off tại Nhật Tảo center đó

Comment

ok bác ngay, mà mún thay 1 cái tv thôi bác cũng phải cần ít nhất 50tr trong tay, 1 cái ấm nước chắc cả tỷ, vụ này ko dễ ăn đâu, chỉ để phong ngửa cúp điện, vùng sâu thôi
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

Các bác vào đây http://www.solarbuzz.com/ để nghiên cứu tình giá cả và công nghệ solar module của thế giới nhé. Trông chờ vào solar sản xuất trong nước để mua giá rẻ giống như mong xe hơi được nội địa hóa cuối cùng giá vẫn cao ngất. Có nhiều lúc thấy có website bán sales off 1 module solar 160W giá có 400$ nhưng chi phí shipping về VN những 500$ vì nó quá to và nặng cuối cùng phải gác mộng điện mặt trời. Chỉ trông chờ vào solar dùng công nghệ film bán lẻ rộng rãi thì lúc đó có thể nhẹ như quần áo thì lúc đó nhờ VK yêu nước xách tay về thui.
                      “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

ok bác ngay, mà mún thay 1 cái tv thôi bác cũng phải cần ít nhất 50tr trong tay, 1 cái ấm nước chắc cả tỷ, vụ này ko dễ ăn đâu, chỉ để phong ngửa cúp điện, vùng sâu thôi
                        Cái gì mà dữ vậy, 1 cái TV bao nhiêu W? 1 cái ấm nước bao nhiêu W ? bác làm người ta phát hoảng với giá "50tr, cả tỷ".
                        Với khoảng giá đó người ta lắp cối xay gió mini cho gia đình được rồi.
                        Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
                        <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

tôi nói thập mà tôi làm nhiều công trình ở đó và nghe ngta nói chuyện với nhau như thế, nếu dùng tv led, công nghệ mới, thì khoảng 30w, bộ tv box 20w, là 50w, vậy 1 ngày dùng 6h thôi, là 300w, ==> bác phải mua 1 tấm 100w, mà cứ trung bình 2,9usd/1w==> 6 triệu, hj, tôi nói hơi quá, nhưng chưa tính đèn đóm đi theo sp, bình cỡ 12Ah(bình khô) nưa cũng hết cà chục triệu, tủ điện, mạch điện controler dây cáp điện.... cũng hết 20 triệu bác ak (ko sài inverter nhé, còn inverter chắc mắc nữa)

còn công trình ở hcm mình nè, 17 tấm 70w===>1kw/h, 1 ngày dùng chỉ có tv, máy lạnh, 1 ngựa trong 5h thui ==5kw còn tiền tử, inverter, bình, cáp, giàn xoay, tùm lum hết, hơn 1 tỷ, công trình gần đừng trường trinh, gần sân bay tân sơn nhất ak
                          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                          092 2838 712 --->>

Comment

Nlmt

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                            chắc la đồ zỏm dzùi
                            Hic hic, Bác phải coi cái đặc tuyến UI của nó chứ, thiết kế hệ thống sao cho làm việc ở điểm MPPT. Tôi đã sử dụng nhiều loại khác nhau, nếu trời nắng gắt cũng đc 90 - 95% công suất ghi trên nhãn hiệu.
                            Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng
                            Gian khổ giành phần ai?

Comment

Nguyên văn bởi dinhthem Xem bài viết
                              Hic hic, Bác phải coi cái đặc tuyến UI của nó chứ, thiết kế hệ thống sao cho làm việc ở điểm MPPT. Tôi đã sử dụng nhiều loại khác nhau, nếu trời nắng gắt cũng đc 90 - 95% công suất ghi trên nhãn hiệu.
                              đúng rồi, tôi quên mất nắng gắt 20v*0.25=5W đúng lun
                              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                              092 2838 712 --->>

Comment

Về tác giả

Collapse

superhieu1 Tìm hiểu thêm về superhieu1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X