Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Không biết cái này là cái gì, hoạt động ra sao?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Không biết cái này là cái gì, hoạt động ra sao?

Em có cái mạch dùng báo chống trộm xe của thằng bạn cho, em tháo ra mà không biết cái này là cái gì mong các BÁc chỉ giáo cho em ah.
    1.Cái này gọi là cái j
    2.Nó hoạt động theo nguyên lý như thế nào. cái này em quan tâm nhất.
    3.Tìm mua nó ở đâu đất SG ,em biết là Nhật Tảo.nhưng em muốn biết ở sạp nào.

Các bác ,các chị nào biết câu nào trả lời hộ em cái nhé. Em chân thành cảm ơn.
    Click image for larger version

Name:	IMG_2373.JPG
Views:	1
Size:	39.3 KB
ID:	1410376

Cái nào là cái nào bạn? Bạn vui lòng khoanh đỏ chỗ cần hỏi

Comment

Chết em xin lỗi là không đánh dấu. Cái này có cái lò xo và 1 miến đồng tròn màu vàng và 1 sợi dây điện hàn ở giữa

Name:	IMG_2373.JPG
Size:	42.1 KB
ID:	1351206

Comment

Cái miếng tròn nhìn giống cái loa thạch anh thì phải, loại loa hay đặt trong thiệp giáng sinh. Còn cái lò xo, mình nghĩ nó là cơ cấu báo động, nếu có tác động làm lò xo rung sẽ chạm vào tiếp điểm gây ra báo động. Đoán thôi chứ hem biết đúng hông

Comment

Cái này là không phải cái lo đâu BÁc ơi. Em đoán vậy,vì nó mỏng dính ah,mà chỉ có 1 sợi dây điện hàn ở giữa sao mà loa cho dc, không biết có Bác cao thủ nào hay Chị nào biết về cái này chỉ em với cái ah. Em chân thành cảm ơn.

Comment

Hình rõ ràng cho các Bác cao thủ nào biết.

Name:	IMG_2374.JPG
Size:	208.9 KB
ID:	1351208

Em chụp hình lại cho rõ ràng băng máy chụp hình cho các bặc tiền bối xem chi rõ. Em xin cảm ơn.

Comment

NÓ là cái loa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! cái giống cái lò xo nếu đo mà trùng với mass thì nó chỉ dùng để cố định cái loa chứ ko làm gì hết.
              Có thể cái loa đó khi xe rung động nhẹ thì nó chạm vào 1 tiếp điểm nào đó
              Last edited by chung1608; 03-10-2011, 10:17.

Comment

Cái tròn 100% là loa thạch anh.còn cái lò xo nhìn k rõ có thể nó chỉ để báo động khi có chuyển động thôi bạn à
                Các bác thông cảm do máy chủ lỗi thì pảhi nên có 2 bài liền
                Last edited by phuongdt_hd; 03-10-2011, 11:49.
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

có thể khi xe rung thì loxo chạm vào loa rồi đóng mạch báo động chẳng hạn. vì nge bạn ấy nói cái loa chỉ hàn có 1 sợi dây thôi mà. mà nếu dùng loa làm tiếp điểm chạm vào loxo chi cho rườm rà nhỉ? bác thử làm cho nó báo động thử xem cái loa đó nó có kêu ko? hay lắc lắc coi cái loxo nó chạm vào đâu?
                  "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                  yahoo:
                  gmail:

Comment

Nguyên văn bởi thanhtuan245 Xem bài viết
                    [ATTACH=CONFIG]33529[/ATTACH]

Em chụp hình lại cho rõ ràng băng máy chụp hình cho các bặc tiền bối xem chi rõ. Em xin cảm ơn.

lần trc em có tháo một cái như thế nhưng không dùng loa thạch anh như trong hình.

Cái lò xo một đầu nó cố định, đầu còn lại sẽ gắn một cục chất liệu như biến áp sung ấy và sát cạnh nó sẽ là một cuộn cảm.
                    khi có rung động ---> cuộn cảm thay đổi trị số, và ........
                    Email:
                    đt-zalo-fb: 0984 93 96 94
                    Kakao talk: sinotruk

Comment

ngày trước mình có làm cho vui về cái mạch rung này. mình dùng 1 con quang trở và 1 con led trắng. cả 2 đều đc quấn băng keo đen kín hết chỉ chừa 1 lỗ nhỏ xíu. khoảng 1mm ở con led và 1 mm ở con quang trở. (quang trở loại nhỏ xíu) rồi gắn led vào 1 cái loxo viết kèo dài ra. bình thường led chiếu vào quang trở nên tran ko dẫn cho còi. khi loxo rung thì......weo' weo'.... nói chung làm cho vui chứ thực tế ai lại chống trộm như vậy. nó quá cồng kềnh. còn cái loa thạch anh và cái lo xo của bác ấy có tác dụng j mình ko đoán mò đc. mấy cái thạch anh ko đc "bờ rồ" cho lắm. ^^
                      "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                      yahoo:
                      gmail:

Comment

cái đó chắc chắn là loa, nhưng trong mạch này nó dùng để tạo ra điện áp, vì khi cái loa đó rung sẽ có phát ra điện áp
                        CK6C -HUI

Comment

bạn kiểm tra xem con IC 16 chân là gì có phải 4017 không con 3 chân tản nhiệt bằng sắt cạnh biến áp xung là con gì
                          và 5 cái cục màu đen có phải ro le không
                          còn cái loa thạch anh chắc chắn để báo động rồi sử dụng cảm biến rung khi hộp rung thì lo xo sẽ chạm vào 1 tiếp điểm của loa
                          bạn kiểm tra các thông tin trên mình sẽ nói tiếp

Comment

cái lò xo là để khi đụng vào xe lò xo sẽ rung tấm loa thạnh anh tạo ra xung điện kích cho mạch báo động .....

Comment

Em nghĩ không hẳn như vậy. Hồi bé em cũng có một cái như vậy, cái loa thì đúng là loa thạch anh rồi, nhưng còn có cái lò xo nữa thì chưa rõ để làm gì. Ở đầu của nó có gắn thêm một cục tròn hình như là chất liệu lõi ferit hay nam châm thì phải. Cái lò xo này không hề thấy có tiếp điểm gì cả mà đầu của nó chỉ đặt gần cái loa như để hút một cái gì thôi. Mà các bác có để ý trên đó nó có cái modun như là modun thu phát sóng thì phải. Vậy anten của nó nàm ở đâu.
                              FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
                              Mr Xô : Email :
                              ĐT : 01674524129

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhtuan245 Tìm hiểu thêm về thanhtuan245

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X