Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách nối jack DC in cái có lam

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cách nối jack DC in cái có lam

Xin mấy anh chị giúp em đi dây cái đầu cái jack dc in 3 chân, có cái lam thường đóng khi mình dùng battery và hở ra khi mình gắn đầu đực jack dc in vào. vậy mình nên dùng cái lam đó để đóng ngắt dây âm hay dương của pin? em search trên mạng thì có người xài mặt ngoài của đầu đực làm dương còn phần cọc tim bên trong thì âm, laptop em cũng xài vậy, nhưng cũng có người xài ngược lại. he, dài dòng quá, vậy anh chị thường gắn sao chỉ em gắn với, gắn kiểu nào cũng được nhưng gắn sao là khoa học nhất? xin cảm ơn..
    Click image for larger version

Name:	IMG_5391.JPG
Views:	1
Size:	98.4 KB
ID:	1410500
    Click image for larger version

Name:	IMG_5396.JPG
Views:	1
Size:	101.0 KB
ID:	1410501
    2 kiểu

Cách nối âm hay dương như thế nào thì tùy thuộc vào board mạch.
    Đối với mạch chế theo adaptor có sẵn thì theo cái adaptor mà bác có.

Chúc vui.

Comment

đầu đực của adapter em tự làm nên tùy chọn luôn chứ không phụ thuộc. em chọn làm cái lam ngắt dây dương > má ngoài đầu đực là dương.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
        Cách nối âm hay dương như thế nào thì tùy thuộc vào board mạch.
        Đối với mạch chế theo adaptor có sẵn thì theo cái adaptor mà bác có.

Chúc vui.
        Nguồn dc vào có hai chân,nhưng cái jack cai co 3 chân mà nguồn cung cấp vào mạch khuếch đại thì chỉ có 2 dường.vậy nối như thế nào hả bạn?

Comment

Nguyên văn bởi bilateo Xem bài viết
          Nguồn dc vào có hai chân,nhưng cái jack cai co 3 chân mà nguồn cung cấp vào mạch khuếch đại thì chỉ có 2 dường.vậy nối như thế nào hả bạn?
          chân thứ 3 là một cái lam, thực chất cái lam này là một công tắc thường đóng. bạn dùng công tắc này để đóng ngắt nguồn thứ 2 (nguồn pin). khi không gắn đầu đực của adapter vào thì công tắc này đóng lại cho phép xài nguồn pin, khi đút adapter vào thì cái lam hở ra làm ngắt tiếp điểm > ngắt nguồn pin, xài nguồn adapter. có 2 cách mắc mình đã vẽ phía trên.

Comment

Về tác giả

Collapse

butthudien Tìm hiểu thêm về butthudien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X