Thông báo

Collapse
No announcement yet.

On=Off mạch điện bằng nút ấn !?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mà sao mạch trên các bác 0 dùng trandito nhỉ tran cũng lắp được. Để em tìm sơ đồ đã rồi POST lên tốn 2 con IC 555 4013 thật tốn diện tích trong khi chỉ cần on/off bóng đèn nhỏ
    lắp bằng BJT ko khó làm hơn sao, phải tính toán các R , thêm phức tạp. Hiện nay cái j cung IC hóa, sao không dùng IC cho nhanh, tiết kiệm năng lượng.....
    HIIIII tên Thành này em biết các bác à
    Hắn chưa ráp mạch đâu-Mới chỉ mô phỏng = PROTEUS thôi- Hắn học BK ĐÀ NẴNG em ở Hà Nội mà còn nghe tiếng hắn
    Những mạch của hắn toàn mô phỏng anh em nhớ cẩn thận > Hắn chưa ráp mạch đâu
    VŨ THẢO NGUYÊN
    Bác N ghanh tỵ đó hả
    em chưa ráp mạch thì sao, hiểu nguyên lý cái đã rồi lắp sau củng chả muộn. Vẩn còn hơn chuyện lắp vào không chạy, chỉnh sủa lung tung
    à quên chuyện này: Ai có con gái ngoan hiền thì cẩn thận với bác N
    Last edited by dinhchithanh; 05-12-2007, 10:55.
    Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
      lắp bằng BJT ko khó làm hơn sao, phải tính toán các R , thêm phức tạp. Hiện nay cái j cung IC hóa, sao không dùng IC cho nhanh, tiết kiệm năng lượng.....

Bác N ghanh tỵ đó hả
      em chưa ráp mạch thì sao, hiểu nguyên lý cái đã rồi lắp sau củng chả muộn. Vẩn còn hơn chuyện lắp vào không chạy, chỉnh sủa lung tung
      à quên chuyện này: Ai có con gái ngoan hiền thì cẩn thận với bác N
      Những người xin mạch đều có nhu cầu thực dụng lắp là chạy PLUG and PLAY
      nếu chỉ đưa ra mô phỏng thì trên mạng đầy.
      HIIIIIII
      Giống như em mô phỏng cái nhà hạnh phúc của em và người yêu trong tương lai
      Nhà ở thế có THỦY ( nước mặt ) trước NÚI mặt sau
      tường quét vôi màu xanh da trời có cửa sổ hướng đông để sáng sáng em cùng vợ tương lại ngắm bình minh
      Em sẽ xây 1 cái giếng bán nguyệt để vợ em rửa chân
      Ước gì anh lấy được nàng
      để anh mua gạch bát tràng về xây
      xây dọc rồi lại xây ngang
      xây hồ bán nguyệt cho nàng rửa chân
      vvvvvvvv
      Mô phỏng thì nhiều lắm và cứ như vậy biết bao giờ em có cái nhà như thế. Chẳng bằng em xem cái nhà nào đã xây rồi mình về copy lại là xong

Comment

]Những người xin mạch đều có nhu cầu thực dụng lắp là chạy PLUG and PLAY
        thế nào là plug và play trong trường hợp này?
        bác cho em vài site simulation với.
        Những người xin mạch đều có nhu cầu thực dụng lắp là chạy PLUG and PLAY
        nếu member nào đó xin mạch thì bác cho họ schematic hay là mạch bác đã lắp...?
        topic the end

Comment

mạch on-ffo
          -ráp xong là chạy ngay. lần đầu tiên mình vẽ mạch trên máy vt. có gì không hiểu và sai sót xin các bạn chỉ giáo
          Attached Files

Comment

đơn giản chỉ là mạch dao đông đa hài 2 trạng thái bền, còn dùng loại linh kiện nào thì tùy ý
            Các bác đợi bác Nguyên lắp mạch xong rồi xem nhé

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
              đơn giản chỉ là mạch dao đông đa hài 2 trạng thái bền, còn dùng loại linh kiện nào thì tùy ý
              Các bác đợi bác Nguyên lắp mạch xong rồi xem nhé
              Gửi các bạn sơ đồ này. Em vẽ bằng PROTEL DXP 2002- Định vẽ bằng PROTEUS nhưng trên diễn đàn này có bạn ĐINH CHÍ THÀNH rất giỏi PROTEUS nên em không dám dùng phần mềm này. BẠN THÀNH học BK ĐÀ NẴNG tên tuổi lừng danh lan tận ra cả Hà Nội em còn biết tên
              Bác Thành mô phỏng cho em nhé

Em nhớ chuyện nhà bác học ZE NOP GRAM , ngưởi Bỉ người phát minh ra máy phát điện theo nguyên lí tự kích thích vốn xuất thân là 1 thợ mộc ông này ngoài 30 tuổi mới đi học
              Lúc làm ra máy đó 0 ai tin cả bảo 0 có lí thuyết chứng minh
              Về sau khi đã trở thành nhà bác học
              Trong 1 buổi thuyết trình về máy phát điện đó với những công thức tích phân vi phân
              Nhà bác học nói với mọi người; Nếu ngày trước tôi cứ loay hoay với những mớ cổ ngỗng này thì chiếc máy phát điện cũng ko ra đời

Và ông PHA RA ĐÂY nhìn vợ XẾP MĂNG TÂY biết bố trí cuộn DÂY làm ra máy phát điện khiến em NGẤT NGÂY con GÀ TÂY

Ê đi xơn trình độ văn hóa lớp 4 hiiiiiiii. Cô giáo bảo về chăn lợn và nhiều nhân vật nữa

VŨ THẢO NGUYÊN
              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                Gửi các bạn sơ đồ này. Em vẽ bằng PROTEL DXP 2002- Định vẽ bằng PROTEUS nhưng trên diễn đàn này có bạn ĐINH CHÍ THÀNH rất giỏi PROTEUS nên em không dám dùng phần mềm này. BẠN THÀNH học BK ĐÀ NẴNG tên tuổi lừng danh lan tận ra cả Hà Nội em còn biết tên
                Bác Thành mô phỏng cho em nhé
                VŨ THẢO NGUYÊN
                hello VTN
                bác làm thì simulation luôn đi,rồi lắp mạch, chụp hình cho bà con xa gần xem, em ngại lắm, lính mới làm sao "múa rìu qua mắt thợ được"
                Con chuyện giỏi hay ko giỏi Proteus thì em cha dám bàn, em chỉ biết rằng : Hiểu mạch và thiết kế đúng thì mới mô phỏng thành công mà thôi

Comment

Nguyên văn bởi hungoc Xem bài viết
                  mạch on-ffo
                  -ráp xong là chạy ngay. lần đầu tiên mình vẽ mạch trên máy vt. có gì không hiểu và sai sót xin các bạn chỉ giáo
                  xin hỏi công tắc ON OFF nằm ở đâu

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                    xin hỏi công tắc ON OFF nằm ở đâu
                    Chỗ SW1 đó

Comment

Mạch dùng trans trên kia chạy cũng được tớ dùng rồi, nhưng vẫn hơi lằng nhằng̣, thêm vài nghìn nữa mua 2 con IC 4011 và 4053[4 - 5 000 1 con gì đấy]lắp dễ hơn nhiều. Cả Schematic và PCB luôn đây.
                      Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi notrinos Xem bài viết
                        Mạch dùng trans trên kia chạy cũng được tớ dùng rồi, nhưng vẫn hơi lằng nhằng̣, thêm vài nghìn nữa mua 2 con IC 4011 và 4053[4 - 5 000 1 con gì đấy]lắp dễ hơn nhiều. Cả Schematic và PCB luôn đây.
                        Tốn tiền quá hiiiiiii 5000 1 con . Không phải cái mạch này tớ ko biết
                        2 con=10000
                        5 gói mì Hảo Hảo
                        5 bữa sáng của tớ ko chơi được hiiiiiii
                        dùng tran cho rẻ
                        hay là để em vẽ PCB cho các bác
                        tiết kiệm bữa ăn sáng cho anh em

Comment

ai co the thiet ke dum e so do "co 3 bong den dc dien khien boi 3 cong tac khi 1 trong 3 cong tac an thi 2 cong tac con lai co an cung khong con tac dung, va khi 1 cong tac duoc bam thi den tuong ung voi cong tac do se giu nguyen trang thai do cho den khi bam nut reset" chi dung Flip flop va cac cong logic. Thanks em dang can gap

Comment

ai co the cho e mach den giao thong chi dung flip flop va cong logic

Comment

Theo tôi chỉ cần dùng 1 con D_FlipFlop là đủ

Comment

nhung a co the post hinh so do mach len cho e dc ko

Comment

Về tác giả

Collapse

playgemboy Tìm hiểu thêm về playgemboy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X