Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có Ai Giải Thích Dùm Em Sơ đồ Mạch Này Một Cách Chi Tiết Cho Em Dễ Hiểu Em Cảm ơn Nhề

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có Ai Giải Thích Dùm Em Sơ đồ Mạch Này Một Cách Chi Tiết Cho Em Dễ Hiểu Em Cảm ơn Nhề

ĐÂ LÀ SƠ ĐỒ VỀ MẠCH CÔNG SUẤT TRONG ĐIỀU KHIỂN ROBO BẰNG TAY ! EM NGU LẮM MẤY ANH ( SƯ PHỤ ) GIÚP DÙM EM ,EM RẤT BIẾT ƠN . CÓ GÌ TRẢ LỜI CHO EM QUA nguyennhutduy@gmail.com.
    XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN !!!!!!!!!!!
    Attached Files

Nguyên văn bởi dt213211 Xem bài viết
    ĐÂ LÀ SƠ ĐỒ VỀ MẠCH CÔNG SUẤT TRONG ĐIỀU KHIỂN ROBO BẰNG TAY ! EM NGU LẮM MẤY ANH ( SƯ PHỤ ) GIÚP DÙM EM ,EM RẤT BIẾT ƠN . CÓ GÌ TRẢ LỜI CHO EM QUA nguyennhutduy@gmail.com.
    biết chết liền ! xem mạch xong choáng váng cả đầu! hịc po tay
    Biết nhiều , biết ít , khó biết đủ :D

Comment

bạn cần giải thích như nào mình cảm thấy thiếu phần nút bấm điều khiển

Comment

má ơi hu hu hu thừa giấy vẽ voi có đến 5 con mo hai con dẫn hướng+di chuyển 16 nút lệnh thì có đến 2 dây bật nguồn mô tơ 2 dây tiến 2 dây phanh.có biết thiết kế càng ít tương tác qua lại giữa các mô dun thì mạch càng bền không .mấy thiết bị đời cũ bao giờ cũng dây dợ loằng ngoằng linh kiện dàn trải nhưng chỉ giải quyết một vài công việc một dây lệnh dây xung vòng đi vòng lại qua nhiều phần tử hỏng một chi tiết thế là cả mạch không hoạt động

Comment

ac ac ! may huynh biet chi dum em em biet on nhiu lam!

de tai tot nghiep cua em do ! mach cong suat da hoat dong va ra san pham la robo dk bang tay do ! em ngu khong biet nen nho su chi giao cua may huynh !mong may huynh giai thich mach hoat dong nhu the nao cho em ! em chan thanh cam on ! neu may huynh o tp. de em lam xong nhat dinh moi mau huynh di uong cafe

Comment

xin bạn chỉ giúp mạch hoạt động như thế nào ?

mìnnh nhờ sự giúp đỡ của các bạn về mạch công suất ! được mình rất biết ơn các bạn nhìu ! bạn giải thích dùm mình nguyên lý mạch hoạt động như thế nào ? có phần linh kiện thay thế mà mạch vẫn hoạt động bình thường không ?

Comment

mìnnh nhờ sự giúp đỡ của các bạn về mạch công suất ! được mình rất biết ơn các bạn nhìu ! bạn giải thích dùm mình nguyên lý mạch hoạt động như thế nào ? có phần linh kiện thay thế mà mạch vẫn hoạt động bình thường không ?
              Đây la` câ`u H du`ng đê? điê`u khiê?n mo to+.
              http://en.wikipedia.org/wiki/H-bridge

Tôi không nghi~ no' se~ cha.y vi`n chân 1 va` 15 cua? 74139 bi. buô.c va`o Vcc (inactive) cho nên chân Y0, Y1, Y2 lu'c na`o cu~ng la` 1 hê't.
              Last edited by Paddy; 28-07-2008, 13:09.

Comment

Cảm ơn bạn rất nhìu! Bạn có tài liệu tiếng việt không ?

mấu chốt quan trọng là ở cầu H cảm ơn bạn nhìu ! bạn giúp thì giúp cho chót ! chỉ mình tài liệu tiếng việt ! để mình có thể tham khảo ! mình giải thích rõ hơn ! xin cám ơn nhiều

Comment

mấu chốt quan trọng là ở cầu H cảm ơn bạn nhìu ! bạn giúp thì giúp cho chót ! chỉ mình tài liệu tiếng việt ! để mình có thể tham khảo ! mình giải thích rõ hơn ! xin cám ơn nhiều
                  tớ không có tài liệu tiếng Việt nhưng tớ giải thích thử cho.

http://en.wikipedia.org/wiki/Image:H_bridge.svg
                  http://en.wikipedia.org/wiki/Image:H..._operating.svg

nhìn 2 hình ở trên nhé.

A. khi S1 và S4 đóng thì mô tơ sẽ có + bên trái và - bên phải.
                  B. Khi S2 và S3 đóng thi mô tơ sẽ có - bên trái và + bên phải, vì vậy mà mô tơ sẽ quay ngược chiều đối với trường hợp A.

Không khi nào S1 và S2 cùng đóng hoặc S3 và S4 cùng đóng, như vậy sẽ chạm điện.

http://www.mcmanis.com/chuck/robotic...t-circuit.html

coi hình ở trên này thì cũng giống như của bạn nhưng đơn giản và dễ nhìn/hiểu hơn. Mấy con diode 1N4936 để bảo vệ mấy transistor khi thay đổi chiều quay hoặc dừng lại.

Comment

cảm ơn bạn rất nhiều mình hiểu được một ít rồi!

ban cho mình mail của bạn nếu có gì không hiểu mình sẽ gửi mail cho bạn ! mail của mình là nguyennhutduy@gmail.com

Comment

ban cho mình mail của bạn nếu có gì không hiểu mình sẽ gửi mail cho bạn ! mail của mình là nguyennhutduy@gmail.com
                      Cứ đăng lên đây cho mọi người thảo luận chung luôn. Vì có nhiều cái tớ cũng không biết và người khác có thể chỉ cho bạn biết.

Comment

nhân tiện các đại ca giải thích hộ em cái mạch này dược không
                        8-Click image for larger version

Name:	mach.jpg
Views:	1
Size:	32.7 KB
ID:	1377063

Comment

Về tác giả

Collapse

dt213211 Tìm hiểu thêm về dt213211

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...