Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mọi người cho em hỏi về điều khiển tai nghe (earn phone)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mọi người cho em hỏi về điều khiển tai nghe (earn phone)

Mọi người ơi cho em hỏi cách làm ra cách mạch điều khiển (chế mới hay cải tiến từ tai nghe điện thoại) được như hình dưới ạ.
    TÓM TẮT Ý TƯỞNG:
    Tai nghe thiết kế để dùng cho điện thoại (Android), có 2 chức năng chính (ngoài việt nghe thường xuyên).
    1. Chỉ ghi âm âm thanh phát ra từ trong máy Line out (nghĩa là những gì ta nghe được)
    2. Ghi âm cả âm thanh từ Mic và âm thanh từ trong máy.
    Mong mọi người chỉ giúp em với ạ đang cần lắm ạ.
    Ai đi qua có gạch đá gì cứ ném hộ em (em nhận hết).
    NẾU THỊ TRƯỜNG ĐÃ CÓ NHỜ MỌI NGƯỜI CHÌ EM CHỖ MUA VỚI KHÔNG THÌ CHỖ NÀO CHUYÊN CHẾ NHỮNG THỨ NHƯ THẾ CŨNG ĐƯỢC Ạ.

Ghi âm? Ghi bằng cái gì?
    Cái máy của bạn là máy gì?

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Ghi âm? Ghi bằng cái gì?
      Cái máy của bạn là máy gì?
      Ghi âm bằng điện thoại Android bác trthnguyen ơi.
      Theo em nghĩ ghi âm bằng mic còn khi ngắt mic thì mình chuyển tín hiệu từ line out vào mic (em đã thử chuyển nhưng bị cháy mic) bằng cách nào đó

Comment

Nguyên văn bởi linhkythuat Xem bài viết
        Ghi âm bằng điện thoại Android bác trthnguyen ơi.
        Theo em nghĩ ghi âm bằng mic còn khi ngắt mic thì mình chuyển tín hiệu từ line out vào mic (em đã thử chuyển nhưng bị cháy mic) bằng cách nào đó
        Line out là âm thanh phát ra từ ĐT luôn hả? Do chưa có ai viết được app cho phép thu âm thanh phát ra từ app khác nên bạn mới phải làm vậy???

Comment

Line out là âm thanh phát ra từ ĐT luôn hả? Do chưa có ai viết được app cho phép thu âm thanh phát ra từ app khác nên bạn mới phải làm vậy???
          Đúng rồi bạn Line out là âm thanh phát ra từ điện thoại. Do Android không cho phép ghi âm âm thanh bên trong máy (internal sound) nên mới phải làm vậy.

Comment

ở Tp.HCM có chỗ nào chuyên làm mấy loại như thế này không mọi người ơi. Đang cần mọi người giúp đỡ với ạ

Comment

Đúng rồi bạn Line out là âm thanh phát ra từ điện thoại. Do Android không cho phép ghi âm âm thanh bên trong máy (internal sound) nên mới phải làm vậy.
              Dùng 2 con trở (10k chẳng hạn), 1 con đấu vào Line Out L, 1 con nối vào Out R, 2 đầu còn lại của chúng chập chung lại đấu vào chân MIC+, nếu âm thu được to quá ta tăng giá trị điện trở lên và ngược lại. Như vậy ta sẽ thu được cả mic và line, còn để thu line không thôi thì chưa có cách vì nếu ngắt mic ra thì ĐT chuyển qua thu âm mic trong máy, lúc đó thì chẳng thu được gì bên ngoài luôn.

Comment

có cách nào vô hiệu hóa mic mà điện thoại vẫn nhận được mic không bác trthnguyen ơi!

Comment

có cách nào vô hiệu hóa mic mà điện thoại vẫn nhận được mic không bác trthnguyen ơi!
                  Có nhưng mình vẫn chưa biết làm thế nào cho đơn giản ngoài 1 cách là phá hỏng (hoặc tháo hẳn) cái màng rung của MIC.
                  Còn các cách khác thì tốn tiền và tốn điện lắm.

Comment

Sao không dùng app mà ghi âm có đỡ hơn là vọc vạch cho nó chập máy rồi lại mất công sửa. Trước cũng có dùng để làm bằng chứng bạn dùng thử call recorder trên Ch play xem sao.

Comment

Hầu hết các app bây giờ đều không ghi âm âm thanh bên trong được bạn nguyendanhd à

Comment

Có nhưng mình vẫn chưa biết làm thế nào cho đơn giản ngoài 1 cách là phá hỏng (hoặc tháo hẳn) cái màng rung của MIC.
                        Còn các cách khác thì tốn tiền và tốn điện lắm.
                        Theo em được biết trên ebay có bán nhưng chuyển về Việt Nam giá hơi rát nên phải cố tìm cách, nhờ mọi người đi qua cho em ý kiến với ạ

Comment

Theo em được biết trên ebay có bán nhưng chuyển về Việt Nam giá hơi rát nên phải cố tìm cách, nhờ mọi người đi qua cho em ý kiến với ạ
                          Mua cái cáp OTG khoảng vài chục ngàn + cái USB sound card vài chục ngàn. Tháo cái USB sound card ra nối 2 con điện trở từ cổng headphone qua cổng MIC. Cắm cái cáp OTG vào ĐT rồi cắm tiếp cái USB sound card vào cáp OTG. Nhược điểm là cái sound card rẻ tiền thì nghe thiếu bass và nếu muốn dùng mic thì phải cắm mic rời (cũng vài chục ngàn).

Comment

Cảm ơn bác em đang tìm để làm thử. Sẽ cho bác biết kết quả sau khi xong

Comment

Về tác giả

Collapse

linhkythuat Tìm hiểu thêm về linhkythuat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X