Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai rành về phần Cứng(Tụ điện, Điện trở R)Chỉ mình cái:

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình sửa lại con diode rùi đóa.Ý bạn nói con Điện trở thanh có 9 chân nên thiếu 1 chân nối vô nguồn 5V àh.

Comment

Port 0 khi được sử dụng với vai trò là port xuất nhập dữ liệu thì cần phải có điện trở kéo lên nguồn.
      Tức là bạn cần thêm điện trở thanh nữa, chân số 1 nối lên nguồn, 8 chân còn lại nối vào 8 chân của port0 MCU, điểm nối ở ngay sát MCU nhất.

Còn các dãy điện trở RN1->RN4 là điện trở hạn dòng vào chân B của H1061, và khi chạy Layout thì Layout sẽ hiểu chỗ đó là IC 16 chân. Còn nguyên nhân vì sao thì bạn chỉ cần nhìn vào kí hiệu của nó sẽ hiểu. Tất nhiên việc này vẫn bình thường, không ảnh hưởng gì trong mạch bạn cả.

Thân!
      "Cái quý nhất của con người ta là sự sống. Đời người chỉ sống có một lần.Phải sống sao cho khỏi xót xa ân hận..."
      Lê lết, lay lất sống qua ngày! >:)

Comment

Nguyên văn bởi linhdt1121 Xem bài viết
        @cuongthinhhần của con 1061 nó hoạt động ntn em cũng ko hiểu,nó ko ăn nguồn 5V thì lấy nguồn ở đâu hả bác,em có thấy nó còn chân nào để lấy nguồn đâu.em cũng có 1 cái mạch có phần ra dùng TIp41 dòng cho tải tới 3A nhưng cả bo mạch cũng chỉ dùng 1 nguồn duy nhất qua 7805 nuôi cả phần CS lẫn PIC16f
        phần con h1061 là phần mạch lực, phải có nguồn riêng (5V, 12V hay bao nhiêu thì tùy). 2 nguồn chung mass. Cái 7805 chưa được 1A mà tải của bạn đến tận 3A cơ à.

Comment

Nguyên văn bởi shogunvn Xem bài viết
          Mình sửa lại hình rồi mấy bạn coi đc chưa.
          làm mạch đúng như này vẫn không chạy, vẫn còn ít nhất 2 lỗi

Comment

Mình làm xong đồ án rùi dc điểm cũng khá.
            Lý ra không coi lại bài này nhưng muốn hoàn chĩnh lun mình post cái mạch mình sửa lại hoàn chỉnh lun nè.

Mạch này thì chắc cú rùi nhé

Comment

Mạch không chạy đúng không

Comment

Về tác giả

Collapse

shogunvn Tìm hiểu thêm về shogunvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X