Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
    Trong hình là vành 660 hả bác , nếu gắn vành 14 ich của chiếc Air Blade với ép xung điện áp lên 48v ko bik có chạy đc 50 km/h ko bác nhỉ
    mấy bác này chỉ thích đi nhanh! xe mà khung yếu thì có ngày...nhặt răng không kịp...à mỏi tay chứ!!! xe đạp thì đi 25km/h là đẹp rồi đi làm gì cho nhanh chỉ cần khỏe là đc! Nếu thích đi nhanh thì mua xe đ đ cũ sửa lại rẻ mà khung có giảm sóc, bác nào cần em giới thiệu cho dưới 1,5tr đầy, về mắc acquy là đi!!! còn thích chế chiếc thì đi chậm chậm thôi... muốn nhanh nữa mà an toàn thì chỉ có xe máy, còn xe điện mà các bác chế đi nhanh mà lại an toàn thì chế xong chắc chả kém 10 củ... bác nào ko tin em nói cứ làm thử rồi sẽ biết em mua con xe đạp thường 1,2 củ bộ đc 1,5 củ, acquy 800k, làm cái vỏ 100k tổng lặt vặt là 3 củ rồi đấy là xe đạp thường cứ xe mà có khung giảm sóc thì giá cũng...đi 20km/h mà sóc muốn banh chân ra rồi hehe, mà 10trieu mua xe đ đ đi cho đẹp.....
    Last edited by song_hong4; 04-10-2013, 10:28.

Comment

• hi m bác sông hồng ah, đây là các bác ấy chế xe , khung chắc chắn chứ ko phải xe đạp nên muốn khỏe và nhanh.

Comment

• BO ĐA NĂNG E ĐÃ DÙNG KO BỊ NHƯ VẬY, BÁC tháo cái động cơ ra xem răng có mòn ko, nếu mòn thì lúc đầu depa momen lớn nó cũng kêu đấy, sau đó chạy rồi bánh răng nó bắt vào rồi thì ko kêu nữa. còn điều tốc bình thường ko đấu dây hall vẫn quay nhưng momen yếu và chạy rung bần bật, cũng kêu retttttttt

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
          hi m bác sông hồng ah, đây là các bác ấy chế xe , khung chắc chắn chứ ko phải xe đạp nên muốn khỏe và nhanh.
          mềnh tưởng về chế xe đạp điện thường!!! vì cái tiêu đề 4r này nó như thế mà! chứ chế xe máy điện thì mình ko có ý kiến gì? tại vì con xe đạp chế của mình nhìn thì đẹp nhưng ai đi cũng chê sóc nên mình nghĩ là nếu mấy bác đó chê sóc thì bỏ tiền hơn 10 củ ra mua xe đ đ cho nhanh, đỡ lăn tăn...

Comment

• Nguyên văn bởi 18072012
            Bac namdc cho e hoi chut, cái đc của e lúc đầu vặn ga là nó lại kêu kẹtttttttt, cứ giảm hết ga xong lại vặn tiếp lại kêu. E có 2 dc như này cái nào cũng vậy. K biết cos fai do e dùng bo điều khiển đa năng k bác nhỉ. Mong các bác giúp
            nếu vành nan hoa bạn xem lại xem căng chuẩn và căng chưa, xe mình đi cũng cọt kẹt sau nhìn thấy đan nan hoa trái chân và chưa căng nên đan lại thấy ok rồi!!!

Comment

e tháo ra rồi nhưng k thấy có hiện tương 3 cái bánh răng bị mòn bác ah, mà bác có tiện đc 3 bánh răng đó bằng sắt k
              anh moto e tháo ra đây ah
              .ah bác cho xem xem cho e cái dc này chạy bao nhiêu v vs bao nhiêu W đc k?

con của bác là 36V 350w nhá, còn bánh răng con này thì hàng xe đạp điện có bán nhiều lắm, hỏng lại thay rẻ lắm.
              con 36 sanyo này khoảng 450-500w nè
              Click image for larger version

Name:	IMG_20131003_165945.jpg
Views:	1
Size:	100.1 KB
ID:	1386584
              Attached Files
              Last edited by namdc; 04-10-2013, 13:37.

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                mấy bác này chỉ thích đi nhanh! xe mà khung yếu thì có ngày...nhặt răng không kịp...à mỏi tay chứ!!! xe đạp thì đi 25km/h là đẹp rồi đi làm gì cho nhanh chỉ cần khỏe là đc! Nếu thích đi nhanh thì mua xe đ đ cũ sửa lại rẻ mà khung có giảm sóc, bác nào cần em giới thiệu cho dưới 1,5tr đầy, về mắc acquy là đi!!! còn thích chế chiếc thì đi chậm chậm thôi... muốn nhanh nữa mà an toàn thì chỉ có xe máy, còn xe điện mà các bác chế đi nhanh mà lại an toàn thì chế xong chắc chả kém 10 củ... bác nào ko tin em nói cứ làm thử rồi sẽ biết em mua con xe đạp thường 1,2 củ bộ đc 1,5 củ, acquy 800k, làm cái vỏ 100k tổng lặt vặt là 3 củ rồi đấy là xe đạp thường cứ xe mà có khung giảm sóc thì giá cũng...đi 20km/h mà sóc muốn banh chân ra rồi hehe, mà 10trieu mua xe đ đ đi cho đẹp.....
                he he cái này bác tìm mua xác xe ở mấy tiệm ve chai ấy rùi ra tiệm sắt gia cố thêm cũng đỡ 1 khoảng đó bác , mấy cái xác xe đạp điện ông bác em mua ở tiệm ve chai có 600k à , còn đầy đủ luôn mà ko có bình thui . Làm vậy cũng đỡ đc 1 khoảng chi phí mà ko phài lúc nào ve chai cũng có sẵn

giới thiệc bác thằng bé em đang build nè

còn đây là hìng dáng lúc đầu của em nó

Comment

• bác namdc test thử cái động cơ mới lên 48V chưa bác

Comment

he he cái này bác tìm mua xác xe ở mấy tiệm ve chai ấy rùi ra tiệm sắt gia cố thêm cũng đỡ 1 khoảng đó bác , mấy cái xác xe đạp điện ông bác em mua ở tiệm ve chai có 600k à , còn đầy đủ luôn mà ko có bình thui . Làm vậy cũng đỡ đc 1 khoảng chi phí mà ko phài lúc nào ve chai cũng có sẵn

con này của bạn đẹp thế . thông số ắc quy thế nào , đi tốc độ bao nhiêu và được bao nhiêu xa vậy

Comment

• Nguyên văn bởi viengachdo Xem bài viết
                      con này của bạn đẹp thế . thông số ắc quy thế nào , đi tốc độ bao nhiêu và được bao nhiêu xa vậy
                      xe đạp điện trung quốc đó bác , động cơ 48v350W , xài 4 bình acquy 12v14ah , max speed 30 km/h, đi đc khoảng 35 km

Comment

có 35km/h thôi hả bác, hwa e test con động cơ của e, kẹp đôi mà lên đc 40km/h
                        xe em đây
                        wow , động cơ của bác hình như là 36v 350W mà phải không , kẹp đôi mà tốc độ đc cao thế , vành của bác hình như đâu lớn hơn cái bánh sau của tụi china bao nhiêu phải ko ạ

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                          bác đấu // thì điện áp vẫn thế, chỉ đi xa hơn thôi chứ tốc độ ko tăng đc đâu, đèn báo bị sụt điện thì động cơ nó ăn dòng lớn quá, bác kiểm tra động cơ xem sao, xem nó có bị sát cốt hay bó phớt ko( sẽ phát nóng..)
                          Cám ơn bác để mình thử xem.

Comment

• Bác Quoctuy đâu rồi e gọi bác ko đc, bác bảo chuyển cho bác động cơ có bo mạch nguyên jin hay đấu dây ra ngoài rồi, nếu bác lấy cái jin thì về nhà muốn chạy tay ga bác phải tự đấu dây đấy. con jin nó chỉ chạy nếu có cảm biến trợ lực thôi mà cảm biến trợ lực của nó khác hẳn về cấu tạo và hoạt động với cảm biến trợ lực của china nhé. của nhật nếu đạp mạnh ( tải nặng ) thì nó bơm điện mạnh, của chi na thì cứ phát hiện bàn đạp quay ( ko cần biết mạnh yếu ) là nó bơm điện mạnh luôn rồi.
                            PS: BÁO CÁO CÁC BÁC, E TEST CON SANYO 36 RỒI , CHẠY 36v ĐC 35KM.H 48v E HẾT ĐIỀU TỐC RỒI NÊN CHƯA TEST ĐC, BÁC QUOCTUY CÂN NHẮC RỒI BÁO LẠI E, VẪN LẤY CON ĐẤY HAY CON 36v-48 NHƯ CỦA BÁC 18072012 THÌ BÁO LẠI E ĐỂ MAI E CÒN CHUYỂN HÀNG.
                            Last edited by namdc; 04-10-2013, 22:51.

Comment

http://i5.upanh.com/2013/1001/05//57...0925111105.jpg

http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-img_0179.jpg

bác này khéo tay và mạnh chi ghê!!! Em này nhìn hầm hố quá sợ ra đường mấy anh giao thông túm lắm, em ở thái bình đi em này chắc ko tự tin lắm hi!!! mè em này đi bao xa vậy bác? Hết acquy chắc khóc quá...

Comment

http://i5.upanh.com/2013/1001/05//57...0925111105.jpg

http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-img_0179.jpg

mua ở đâu mà rẻ vậy ban???

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X