Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi xe chaly sau khi tháo hết động cơ ra thì nặng tầm bao kg? e cũng đang có ý tưởng kiếm 1 cái xác xe chaly về chế thành xe điện.
    em định sử dụng động cơ ko chổi than 24v 250w như thế có yếu ko các bác nhỉ? có trở đc 2 ng ko ạ?

Comment

• Nguyên văn bởi NgocThanhTB Xem bài viết
      các bác cho em hỏi xe chaly sau khi tháo hết động cơ ra thì nặng tầm bao kg? e cũng đang có ý tưởng kiếm 1 cái xác xe chaly về chế thành xe điện.
      em định sử dụng động cơ ko chổi than 24v 250w như thế có yếu ko các bác nhỉ? có trở đc 2 ng ko ạ?
      2 người thì ko xài đc đc đó đâu, khung xe đó thì bèo đc cũng 500w đi 2 mới ok

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
        các bác cho hỏi mấy cái xe đạp điện bình thường có cái nào chạy đc 40km/h ko?
        e hỏi cái dòng phổ thông nhé ko hỏi nhưng cái đặc biệt với đắt tiền, chế cháo
        thấy trên mạng có loại xmen đi đc 60km/h nhưng nó cũng là số ít
        thông thường để đảm bảo an tòan nên quy định xe đạp điện có công suất motor ko được vượt quá 350w, lớn hơn là xe máy điện rồi. nên vận tốc cao lắm cũng 40km/h. nhưng từ 1/11 đã quy ước lại xe đạp điện có mo to ko vượt quá 240km và trọng lượng ko vượt quá 40kg. hihi, e ngoài lề tí
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          thông thường để đảm bảo an tòan nên quy định xe đạp điện có công suất motor ko được vượt quá 350w, lớn hơn là xe máy điện rồi. nên vận tốc cao lắm cũng 40km/h. nhưng từ 1/11 đã quy ước lại xe đạp điện có mo to ko vượt quá 240km và trọng lượng ko vượt quá 40kg. hihi, e ngoài lề tí
          ko vượt quá 25km/h ấy chứ bác

Comment

• lâu k lên diễn đàn jo lại muốn chế 1 em
            em định làm cho con bánh trc k tính xe chỉ chở 1 khoảng 70 cân
            các bác cho em hỏi em nên lắp loại nào để có tgian sử dụng ac lâu nhất
            em đang ở nhật hàng ngày đạp xe tầm 40 cây có đồi dốc và đường đẹp
            mong các bác giúp đỡ
            em xin cảm ơn trc

Comment

• em muốn làm 1 cái xe điện với khung tự làm các bác ạ
              dự định là động cơ 48v -500w với yêu cầu là đề pa khỏe chút và tốc độ thì cao được bao nhiêu thì tốt bấy nhiêu
              làm khung xe chắc khá nặng vì toàn sắt thôi tầm 50kg với em 50kg nữa.em tính lắp lốp của vision 90/80-14
              em có ý định là
              1 - động cơ sẵn có dùm sau liền vành lắp được loại lốp kia ( ưu điểm dễ làm nhưng đắt mà chả biết có không )
              2 - động cơ đùm vành rời.đi mua cái vành xe máy 14in loại đểu đểu về gắn đũa (ưu điểm dễ làm hơn nhưng không biết có loại đũa đó không )
              3 - động cơ chổi than rời với mua cái vành đúc 14in cũng loại đểu đểu thôi.về chế nhông vào ( loại này động cơ có lẽ rẻ hơn nhưng khó làm với khó kiếm nhông nữa )
              p/s: chắc phải hơn tháng nữa mới có tiền mà mua đồ làm dần nên giờ tham khảo ý kiến các bác trước xem sao
              em định dùng 4 ắc quy 12v - 14Ah
              thanks các bác trước

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                ko vượt quá 25km/h ấy chứ bác
                có 2 vấn đề chính bác ah:
                - vận tốc xe không vượt quá 25km/h (cái này can thiệp được)
                - trọng lượng không vượt quá 40kg ( trong khi ắc quy 12v có trọng lượng khoảng 4kg

Nguyên văn bởi s0ng_h0ng
                chào bác! bác dinh.dt có mạch nào báo bình 24v mà dùng toàn trở như trung quốc ko à, em muốn tự ráp mà ko rành mấy món ic lắm, theo em nghĩ bon tàu nó chỉ cần làm led sáng theo từng nấc điện áp đúng ko à, bác cho em hỏi con led thường chạy mấy vol ạ? và ác quy 24v khi đầy là bao nhiu vol, khi hết còn bn vol?
                thông thường thì nó dùng ic op-amp để so sánh thôi. còn mạch dùng điện trở không thôi thì e không có, và cũng chưa gặp, nếu gặp e sẽ vẽ lại cho bác.
                - Đối với led thường thì điện áp sử dụng thường là:
                + Led đỏ: 1.4V - 1.8V
                + Led xanh, vàng các loại: 2.2V - 2.8V
                Cường độ dòng điện tiêu thụ của Led thường khoảng 7 - 10mA
                - Đối với led siêu sáng:
                + Led đỏ, vàng: 2.2V - 2.4V
                + Led xanh các loại: 3.2V - 3.4V
                + Led trắng: 4.0V - 4.4V
                Dòng điện led siêu sáng là 17 - 20mA
                Ngoài ra còn 1 vài loại Led khác (loại ít sử dụng)
                - Điện áp của bộ ắc quy 24V khi đầy sẽ là 27 - 28V, Còn lúc hết thì cạn sạch xuốn 0V cũng được mà bác . Nói vui vậy thôi chứ với motor sanyo và hộp điều khiển DAAO thì điện áp không thể hoạt động được nữa là ở ngưỡng 21 - 22V
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                  có 2 vấn đề chính bác ah:
                  - vận tốc xe không vượt quá 25km/h (cái này can thiệp được)
                  - trọng lượng không vượt quá 40kg ( trong khi ắc quy 12v có trọng lượng khoảng 4kg

thông thường thì nó dùng ic op-amp để so sánh thôi. còn mạch dùng điện trở không thôi thì e không có, và cũng chưa gặp, nếu gặp e sẽ vẽ lại cho bác.
                  - Đối với led thường thì điện áp sử dụng thường là:
                  + Led đỏ: 1.4V - 1.8V
                  + Led xanh, vàng các loại: 2.2V - 2.8V
                  Cường độ dòng điện tiêu thụ của Led thường khoảng 7 - 10mA
                  - Đối với led siêu sáng:
                  + Led đỏ, vàng: 2.2V - 2.4V
                  + Led xanh các loại: 3.2V - 3.4V
                  + Led trắng: 4.0V - 4.4V
                  Dòng điện led siêu sáng là 17 - 20mA
                  Ngoài ra còn 1 vài loại Led khác (loại ít sử dụng)
                  - Điện áp của bộ ắc quy 24V khi đầy sẽ là 27 - 28V, Còn lúc hết thì cạn sạch xuốn 0V cũng được mà bác . Nói vui vậy thôi chứ với motor sanyo và hộp điều khiển DAAO thì điện áp không thể hoạt động được nữa là ở ngưỡng 21 - 22V
                  thanks bác nha! mạch báo bình dùng điện trở không thì em có nhưng là 48v toàn trở ko, nó lằng nhằng nên em ko vẽ lại, hình như nó tính trở làm sao khi acquy đầy là 27v chẳng hạn thì led sáng, sau đó áp giảm tới 26v chẳng hạn thì led thứ 2 lại sáng...em nghĩ vậy

Comment

Comment

• các bạn cho ý kiến nhé . em nó chưa đc hoàn chỉnh lắm
                      Simple File Sharing and Storage.

Comment

• trông cũng thể thao đấy, nhưng bác dùng mono sock trông có vẻ hơi yếu nhưng con này của bác chạy 24 hay 36 vs bao nhiu km/h vậy bác

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
                          các bạn cho ý kiến nhé . em nó chưa đc hoàn chỉnh lắm
                          Simple File Sharing and Storage.
                          trông đẹp đấy bác.giống giống mấy con trên mạng.chạy ổn không bác

Comment

• Nguyên văn bởi trangnhung12 Xem bài viết
                            trông cũng thể thao đấy, nhưng bác dùng mono sock trông có vẻ hơi yếu nhưng con này của bác chạy 24 hay 36 vs bao nhiu km/h vậy bác
                            mình chạy 36 được 35km/h. không khỏe bằng xe tầu nhưng mình thích dáng này

Comment

• em có con motor 48v 500w dạng kéo nhông(nhông xe máy 528).lúc mua về chế xe mà không thành
                              nay muốn bán.giá 800k.not fix.thích thì khuyến mại luôn cái sạc 20ah vì nhà chẳng dùng.nhắn tin vào số 01654059949 nhé..motor đã giảm tỉ lệ 1:5..quá ngon rồi..không thì bác nào card màn hình máy tính em cũng đổi
                              thông cảm các bác chứ em học sinh cấp 3 nên cũng chẳng biết trả giá sao nhưng cái giá đó là rẻ hơn 36v 350w r.đi cho nhanh

Comment

• Show lại con vẹo của em. hoàn thành 100% rồi ợ @@

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X