Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Bạn có thể up sơ đồ mạch bạn làm lên dc ko ? Thank !
    Mình cũng muốn tìm hiểu thêm , nhưng đọc về nguyên lý khó hiểu quá , hix.
    Mình vừa chế xong xe cào cào , chạy đùm sau ( mất 2 ngày Tết mới xong , Tết này kiêng rượu nên phải tìm việc để làm )
    Để mai mình chụp hình nhờ các bác đánh giá . Sơ bộ là dùng 24v7.5Ah ( 2 bình 7.5Ah ) , Tốc độ được khoảng 28km/h ( đo = gps điện thoại ) Đi dc tầm 12km thì đèn báo còn khoảng 1/2 bình ( Vừa làm xong nên chưa test khi hết cạn bình ) . Xe cào cào vành 26inch .
    À , mình có 1 cái điều tốc 3 pha của DAAO bị chết , khi bật công tắc thì ko có điện 5v của tay ga , mình tháo ra thì thấy có 1 con ic to là LM317 và 6 con Fet , chưa tra datasheet xem có phải ko ? Mấy bác có kinh nghiệm cho mình hỏi xem có phải con lm317 đấy cấp điện 5v cho tay ga , phanh ... ko ạ ? ai đã sửa mạch này rồi ko ạ ?
    kinh bác này thức đêm để làm xe... đúng là chỉ có đam mê

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      kinh bác này thức đêm để làm xe... đúng là chỉ có đam mê
      không phải thức đêm làm xe đâu ợ ! làm xong từ chiều , tại mấy ngày tết rảnh rỗi ! hị hị !

Comment

• Co ai biet nha a namdc o dau hai phong khong. Cho e luon so dien thoai. Qua tet sang quan a tham quan trao doi ty nhj.

Comment

• Mùng ba ra mắt.
          Chúc Diển Đàn ngày càng lớn mạnh.
          Anh em trong Diển Đàn học hành và công việc điều thuận lợi và phàt triển tốt
          ĐT:0982852755
          Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

• hi, e ở pg an đồng hải phòng. e là namdc đây, bác bấm vào chữ kí em là ra nhiều thông tin đó. đt 01204 126 198

Comment

Bạn có thể up sơ đồ mạch bạn làm lên dc ko ? Thank !
              Mình cũng muốn tìm hiểu thêm , nhưng đọc về nguyên lý khó hiểu quá , hix.
              Mình vừa chế xong xe cào cào , chạy đùm sau ( mất 2 ngày Tết mới xong , Tết này kiêng rượu nên phải tìm việc để làm )
              Để mai mình chụp hình nhờ các bác đánh giá . Sơ bộ là dùng 24v7.5Ah ( 2 bình 7.5Ah ) , Tốc độ được khoảng 28km/h ( đo = gps điện thoại ) Đi dc tầm 12km thì đèn báo còn khoảng 1/2 bình ( Vừa làm xong nên chưa test khi hết cạn bình ) . Xe cào cào vành 26inch .
              À , mình có 1 cái điều tốc 3 pha của DAAO bị chết , khi bật công tắc thì ko có điện 5v của tay ga , mình tháo ra thì thấy có 1 con ic to là LM317 và 6 con Fet , chưa tra datasheet xem có phải ko ? Mấy bác có kinh nghiệm cho mình hỏi xem có phải con lm317 đấy cấp điện 5v cho tay ga , phanh ... ko ạ ? ai đã sửa mạch này rồi ko ạ ?
              xe của bác là được rùi còn cái bo điều kiển đấy thì bỏ đi sửa làm gì cho nhọc toàn ic dán mấy tháng nữa ko thích lắm vì cũng hao điện em cũng có 1 bộ mà vứt lăn lóc 3 ngày tết không sửa nghĩ cho đau đầu
              hôm 24 tháng chạp mua xong nghịch dại là tèo hỏng 3 tay ga + 1 điều kiển + mất 4 cuôn băng dính đen
              nhậu đã
              cũng là 2 món khác biệt xe máy với đạp ?
              Last edited by contra123456; 02-02-2014, 20:35.

Comment

• Nguyên văn bởi contra123456 Xem bài viết
                xe của bác là được rùi còn cái bo điều kiển đấy thì bỏ đi sửa làm gì cho nhọc toàn ic dán mấy tháng nữa ko thích lắm vì cũng hao điện em cũng có 1 bộ mà vứt lăn lóc 3 ngày tết không sửa nghĩ cho đau đầu
                hôm 24 tháng chạp mua xong nghịch dại là tèo hỏng 3 tay ga + 1 điều kiển + mất 4 cuôn băng dính đen
                nhậu đã
                cũng là 2 món khác biệt xe máy với đạp ?
                Mình vừa sửa xong rồi nhé , nó mất 5V kiểm tra con LM317 thấy ok , đo lại thì thấy nó chết 1 con jump dán ( SMD ) , câu dây vào là chạy Không sửa vứt đi có phải mất 300k rồi ko ?

Comment

Mình vừa sửa xong rồi nhé , nó mất 5V kiểm tra con LM317 thấy ok , đo lại thì thấy nó chết 1 con jump dán ( SMD ) , câu dây vào là chạy Không sửa vứt đi có phải mất 300k rồi ko ?
                  bác chụp ảnh lên cho em xem cái mà thui hỏng tiếp sửa luôn ic dán 16 chân phải ko
                  e cho bác mạch khử sunfat
                  Chargeur piles alcalines : Incroyables Expériences [66] Chargeur de piles non rechargeables / DIY - YouTube
                  nối cực + của 4 con trở qua điện trở 3.3k là được mạch nháy đó nhanh hay chậm thì phụ thuộc số tụ lúc nào up mạch hẳn hoi đang test acu 48v em chưa vứt mà lăn lóc với đống đồ điện tạp ko dám nhổ con nào chờ cơ hội hỏng

Comment

• em thêm món hkbike tại sao chỉ 25km/h thui vi pin li-on nổ và nhanh nóng đừng ai mơ loại đấy nhá
                    Lithium Ion Battery Explosion - YouTube
                    tải nặng => hỏng
                    và nhìn chung nó cũng = hkphone cả vang bóng 1 thời
                    nhà máy chắc chỉ bằng 1 phân xưởng cỡ to
                    pin không bao giờ kiểm tra chất lượng gì cả
                    nên ắc quy mà chơi hỏng thì pán đồng nát
                    mua xe 1 lần không bao giờ bảo hành vì hàng chợ trời
                    ai có ý định mua xe và pin thì tẩy chay nó

Comment

• Nguyên văn bởi contra123456 Xem bài viết
                      em thêm món hkbike tại sao chỉ 25km/h thui vi pin li-on nổ và nhanh nóng đừng ai mơ loại đấy nhá
                      Lithium Ion Battery Explosion - YouTube
                      tải nặng => hỏng
                      và nhìn chung nó cũng = hkphone cả vang bóng 1 thời
                      nhà máy chắc chỉ bằng 1 phân xưởng cỡ to
                      pin không bao giờ kiểm tra chất lượng gì cả
                      nên ắc quy mà chơi hỏng thì pán đồng nát
                      mua xe 1 lần không bao giờ bảo hành vì hàng chợ trời
                      ai có ý định mua xe và pin thì tẩy chay nó
                      cái clip đó nói tiếng anh đó, cái gì nó cũng có giới hạn nếu quá tải thì ac quy còn chửa nữa là... bạn nói ko có dẫn chứng cụ thể hkbike nó kiện đó hiiii

Comment

cái clip đó nói tiếng anh đó, cái gì nó cũng có giới hạn nếu quá tải thì ac quy còn chửa nữa là... bạn nói ko có dẫn chứng cụ thể hkbike nó kiện đó hiiii
                        à nhắn tin mà nó còn biết cả tên tuổi nữa thì chịu rùi
                        ai dại thì mua làm gì việt nam khôn thì dại 1lần thui bảo hành nhìu thế pin này đã chắc gfi bằng ắc quy + sạc tàu nữa kiện cũng được
                        vì người tiêu dùng thông thái
                        rẻ khỏe thì acu

Comment

• có bác nào lắp cái động cơ xe máy trung quốc 48v 500w làm xe bốn bánh chưa ạ
                          em định mua về để làm cái 4 bánh (3 bánh)nhỏ để chạy 2 người ko biết là cái động cơ của nó có đủ kéo ko ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                            có bác nào lắp cái động cơ xe máy trung quốc 48v 500w làm xe bốn bánh chưa ạ
                            em định mua về để làm cái 4 bánh (3 bánh)nhỏ để chạy 2 người ko biết là cái động cơ của nó có đủ kéo ko ạ.
                            con này em còn 1 con, 500w, bánh nó đang chạy là 22" , 2 người chứ 3 người cũng ko thành vấn đề

Comment

con này em còn 1 con, 500w, bánh nó đang chạy là 22" , 2 người chứ 3 người cũng ko thành vấn đề
                              CoN dó bn t bác

Comment

• Mình đang có 1 chiếc xe đạp gấp , vành có 20in thôi , ko biết lắp đùm sanyo đi tốc độ được thế nào nhỉ ? Có bác nào lắp loại bánh bé này chưa nhỉ ? mình lắp sanyo vào vành 26 mà đi dc tầm 25km/h thôi . vành 20 ko biết lắp loại nào phù hợp ! mong các bác tư vấn !

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X