Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Động cơ kèm vành 350W như của xe Giant mua ở đâu và loại nào các bác nhỉ ? Em ở HN, đang từ từ lựa chọn linh kiện

Comment

• Cũng mới chỉ là con gà tồ thích vọc vạch nên mới nhờ các bác tư vấn, bác bảo em search gu gồ thì e vào hỏi làm j, lựa chọn tù mù xog ko biết chất lượng ra sao, có phù hợp ko, loại nào thì ổn định........

Comment

• bác dinh.dt tư vấn hộ em vài ý kiến, ko biết loại động cơ này bác locto có ko ạ, thấy a e trên diễn đàn đc tư vấn động cơ tương đối ổn định về chất lượng cũng như giá cả

Comment

• các bác cho em hỏi ngoài hà nội có chỗ nào làm mấy con xe này không ạ..điều quan trọng là em muốn tìm mua cái bánh sau mà kiếm khó quá...bác nào biết chỉ em vs nha không thì có sẵn càng tốt ạ..thank các bác
          số của em ạ 01665065268( em tên Tùng,sn 1990)

Comment

• Nguyên văn bởi truong22686
            mình ở hải phòng ,bạn rảnh qua cửa hàng chơi giao lưu ,mình cddt04.1 nè ,pm số dt mình nhé
            Ố ôh! Anh em CDCD cả mà! Cửa hàng ở đâu nhỉ, cuối tuần rảnh qua giao lưu, xem thế nào còn ủng hộ
            Sdt mình ở dưới chữ ký ý. Có j sms báo nhau 1 câu!
            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhoi11f Xem bài viết
              Sin chào các anh em trong diễn đàn , mình là tín đồ ngoại đạo mình rất thích độ xe chủ yếu là xe máy . Vừa rồi công an làm căng quá mình bị thu mất cả 3 chiếc xế . Nên mình chuyển sang chế xe điện , mình đã nghiên cứu những kinh nghiệm của anh em trên diễn đàn và kết hợp với kinh nghiệm chơi xe máy . Mình sẽ chế một con xe máy điện theo dáng xe Vespa cổ . Sử dụng 2 động cơ , động cơ chính 36v 500w ( đặt hàng của bác locto) và độ cơ phụ 12v (công suất không rõ, vì lấy từ củ đề xe máy) . Mình định dùng 4 ắc quy cho hai cái động cơ . Khung sườn và hai bánh mình tự gia công , mình đã chuẩn bị đủ phụ kiện . Nhà mình đi lại toàn phải leo dốc nên mình mới định lắp thêm động cơ 12v , vì nó rất khỏe. Đấu trự tiếp vào 1 ắc quy và dùng công tắc on/of chỉ sử dụng đẻ leo dốc khá cao ( dốc 12%) . Mình coi đây là cầu phụ , đi đường bằng thì chỉ dùng động cơ chính . Mình đã gọi đt hỏi anh Trần quang Định về cách đấu ắc quy khả thi nhất . Thử chạy để leo dốc ok lắm ( gá vào xe xgame test thử) giờ đã yên tâm gò hàn tạo khung dáng vespa mơ ước thôi . Khi nào hoàn thành mì sẽ post lên cho anh em cho ý kiến để rút kinh nghiệm hoàn thiện hơn . Có anh em nào cho mình biết cái củ đề xe máy công suất bao nhiêu không , mình là tín đồ ngoại đạo làm chỉ dựa trên kinh nghiệm thôi. Nhu cầu đi lại không nhiền nên mình chỉ quan tâm vẫn đề là chế xe da không phải dắt bộ lên dốc . Mong anh em trong diễn đàn đóng góp cho ý kiến . Thank
              Khi nào xong bác post lên nhé.Em cũng mê vespa lắm đang có con vespa supper để ko mấy lần định thay cục máy của em nó bằng motor chạy điện cho máu.Sợ ko được lại thui.Bác đặt cái moto 500w và bộ điều khiển + tay ga là nhiêu tiền thế.

Comment

• Bác chuẩn bị đến đâu rồi, e cũng đang chế 1 e 50cc lên Điện, cũng dùng động cơ 36V- 500W( Cái này chắc phải fone cho bác Lộc), khi nào bác chế xong cho e thao khảo ý kiến nhé, giờ em đang ở khâu ý tưởng, cụ thể hóa chắc phải mất 1 thời gian nữa

Comment

• Nguyên văn bởi dinhhoi11f Xem bài viết
                  Sin chào các anh em trong diễn đàn , mình là tín đồ ngoại đạo mình rất thích độ xe chủ yếu là xe máy . Vừa rồi công an làm căng quá mình bị thu mất cả 3 chiếc xế . Nên mình chuyển sang chế xe điện , mình đã nghiên cứu những kinh nghiệm của anh em trên diễn đàn và kết hợp với kinh nghiệm chơi xe máy . Mình sẽ chế một con xe máy điện theo dáng xe Vespa cổ . Sử dụng 2 động cơ , động cơ chính 36v 500w ( đặt hàng của bác locto) và độ cơ phụ 12v (công suất không rõ, vì lấy từ củ đề xe máy) . Mình định dùng 4 ắc quy cho hai cái động cơ . Khung sườn và hai bánh mình tự gia công , mình đã chuẩn bị đủ phụ kiện . Nhà mình đi lại toàn phải leo dốc nên mình mới định lắp thêm động cơ 12v , vì nó rất khỏe. Đấu trự tiếp vào 1 ắc quy và dùng công tắc on/of chỉ sử dụng đẻ leo dốc khá cao ( dốc 12%) . Mình coi đây là cầu phụ , đi đường bằng thì chỉ dùng động cơ chính . Mình đã gọi đt hỏi anh Trần quang Định về cách đấu ắc quy khả thi nhất . Thử chạy để leo dốc ok lắm ( gá vào xe xgame test thử) giờ đã yên tâm gò hàn tạo khung dáng vespa mơ ước thôi . Khi nào hoàn thành mì sẽ post lên cho anh em cho ý kiến để rút kinh nghiệm hoàn thiện hơn . Có anh em nào cho mình biết cái củ đề xe máy công suất bao nhiêu không , mình là tín đồ ngoại đạo làm chỉ dựa trên kinh nghiệm thôi. Nhu cầu đi lại không nhiền nên mình chỉ quan tâm vẫn đề là chế xe da không phải dắt bộ lên dốc . Mong anh em trong diễn đàn đóng góp cho ý kiến . Thank
                  Bác chuẩn bị đến đâu rồi, e cũng đang chế 1 e 50cc lên Điện, cũng dùng động cơ 36V- 500W( Cái này chắc phải fone cho bác Lộc), khi nào bác chế xong cho e thao khảo ý kiến nhé, giờ em đang ở khâu ý tưởng, cụ thể hóa chắc phải mất 1 thời gian nữa

Comment

• Bác chuẩn bị đến đâu rồi, e cũng đang chế 1 e 50cc lên Điện
                    SỬA NHÀ 360 HOTLINE : 1900 1879

Comment

• xin chào các bác! các bác giúp em với! em có một động cơ asama 48v 500w bị hỏng hall. em đã tháo ra và thay thế 3 con khác vô. động cơ của em đã chạy được nhưng lại yếu quá. đi chậm mà lực kéo không khỏe như trước. em không biết nó bị sao nữa. các bác giúp em với!!!! thank các bác nhìu!!!!! ( có phải em mua hall thay thế không đúng? hay do hall có nhìu loại ạ????)

Comment

• Nguyên văn bởi quangteovp
                        chào các bác. cho e hỏi xíu. nếu dùng 1binh acquy 12v-7ah chạy bộ 240w thì đi đc quảng đg bao xa ạh.(chỉ 1 bình thôi ạh). cũng vẫn bộ động cƠ 240w ấy mà chạy với 1 acquy 12ah thì đi đc bao km ạh. thanh kiu các bác nhjều
                        Ít nhất phải 2 bình 12V7A đấu nối tiếp chứ, 1 bình 12V sao mà chạy
                        Còn chạy dc bao xa phụ thuộc vào đường kính của bánh xe
                        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Chào các bác, em đang chế con xe máy điện động cơ 36v 500w, em muốn dùng phanh đĩa cho cả lốp trước và sau, nhờ các bác tư vấn giúp em nên mua loại nào và mua ở đâu ạ. (Loại vành đúc hoặc vành nan cũng được). Em đang cần gấp, mong các bác giúp đỡ. Cảm ơn các bác.

Comment

• Loại 1:24v 250w

Các bác xem cái này làm xe đạp điện tốt hơn hay là loại gắn bánh trước tốt hơn ạ
                            Loại gắn bánh sau có chạy được 25km/h ko ạ
                            Loại 2: 24v 250w

Các bác cho em hỏi 2 loại trên loại nào là động cơ ko chổi than và có chổi than ạ.
                            Em mới tìm hiểu về cái này lên còn gà mong các bác chỉ giáo thêm.Em xin cảm ơn các bác
                            Xem mấy cái động cơ của trung quốc mà thèm nhỏ giãi
                            http://www.wdf-motor.com/products2.html
                            Attached Files
                            Last edited by hunglv.kc; 11-03-2013, 22:48.

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                              Loại 1:24v 250w

Các bác xem cái này làm xe đạp điện tốt hơn hay là loại gắn bánh trước tốt hơn ạ
                              Loại gắn bánh sau có chạy được 25km/h ko ạ
                              Loại 2: 24v 250w

Các bác cho em hỏi 2 loại trên loại nào là động cơ ko chổi than và có chổi than ạ.
                              Em mới tìm hiểu về cái này lên còn gà mong các bác chỉ giáo thêm.Em xin cảm ơn các bác
                              Xem mấy cái động cơ của trung quốc mà thèm nhỏ giãi
                              产品展示--浙江旺得福车业有限公司
                              mỗi cái có ưu nhược riêng bạn ak
                              bánh trước thì đi sẽ nguy hiểm hơn bánh sau nhưng đc cái leo dốc khỏe và ít hại động cơ nếu dùng tất cả phù hợp
                              còn động cơ chổi than thì hay phải bảo dưỡng và thay chổi sau 1 thời gian dùng và có vẻ hơi cồng kềnh nhưng phù hợp với bác nào thích tự chế theo ý
                              còn loại k chổi than thì gọn, lắp là ăn liền k cần tính toán gì hết và ít phải bảo dưỡng
                              nếu bạn ít kinh nghiệm thì cứ chọn loại k chổi than, sau đó tính tiếp phát triển thêm
                              good luck

Email:
                              Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi quangteovp
                                e thấy trên mạng có những xe mini đẹp wá. gọn nhẹ nửa. chỉ có cái động cơ ở bánh trước và hộp acquy treo ở gacbaga phía sau. chả biết cái loại ấy là loại có chổi than hay ko chổi than các bác nhỉ. e cũng thắc mắc những bộ động cơ của bác Lộc sao lại cứ có cái cục gì to treo ở bánh sau. chả biết đấy là loại gì và so sánh 2 loại trên thì cái nào tốt hơn. (Tính e thích sự gọn nhẹ ko thích cồng kềnh.)
                                trên mạg cũng giao bán bộ thiết bị chế xe đạp điện gía trọn bộ là 930.000 nhưng ko biết có tốt ko. mà hàng của bác Lộc ko rỏ là hàng china hay japan.(điện thoại thấy bác bảo hàng sanyo nhật) thực hư mạn phép nhờ các tiền bối chỉ giáo ạg.
                                bạn đọc bài trên, bài trên có bạn vừa hỏi T vừa trả lời rồi mà, thì ngoài thì sanyo nhưng bên trong k biết là china hay japan, ai kiểm tra đc, nhưng dùng bền, T nghĩ là japan
                                good luck !!!

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X