Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• có bác nào biết giá motor và bo điều khiển của xe điện 3 bánh chở vật liệu xây dựng ko?
    em muốn mua em nó về làm động cơ cho em vespa supper 150 của em.

Comment

• các bác cho em biết chỗ nào bán pin chạy xe đạp điện vây?em muốn thay bộ acquy vì tích điện kém xe em 48v 12AH các bac tính hộ em xem chuyển đổi hết nhiếu tiền không vậy?
      !
      Xuân Hải :Tiền Phong_Mê Linh _Hà Nội
      ĐT:0988701123
      chuyên về thiết bị lọc nước ,điện dân dụng.

Comment

• Em đang định làm chiếc xe 3 hoặc 4 bánh = điện.

Giờ em không biết nên chọn phương án nào trong 3 phương án sau, các bác tư vấn giúp em ạ.

- 2 sau, 1 trước.
        - 1 sau , 2 trước.
        - 4 bánh.

em định dùng loại động cơ 24V-300W như sau ạ.

Các bác tư vấn dùm em ạ
        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
          Em đang định làm chiếc xe 3 hoặc 4 bánh = điện.

Giờ em không biết nên chọn phương án nào trong 3 phương án sau, các bác tư vấn giúp em ạ.

- 2 sau, 1 trước.
          - 1 sau , 2 trước.
          - 4 bánh.

em định dùng loại động cơ 24V-300W như sau ạ.

Các bác tư vấn dùm em ạ
          Motor này bạn mua ở đâu vậy, giá bao nhiêu 1 em

Comment

• Nguyên văn bởi xuan hai Xem bài viết
            các bác cho em biết chỗ nào bán pin chạy xe đạp điện vây?em muốn thay bộ acquy vì tích điện kém xe em 48v 12AH các bac tính hộ em xem chuyển đổi hết nhiếu tiền không vậy?
            Thay acquy đi em Pin chỉ gọn nhẹ thôi, chứ dung lượng bé lắm, chỉ tầm 4~5Ah thôi mà giá thành lại cao nữa.
            Bình 12V12Ah giá tầm 400k.
            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi tai_computer Xem bài viết
              Hồi trước dạo chợ trời thấy có bán loại này 24V 13.5A Giá tầm 300~400k hay sao ý.
              Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi tai_computer Xem bài viết
                http://mrmeohen1.webmienphi.in/ct/do.../24v-300w.html

em thấy chỗ trên bán,

Các bác cho em hỏi bộ điều khiển động cơ chổi than mình tự làm lấy hay đi mua là tốt hơn ạ?

Các bác cho em xin sơ đồ tự làm với ạ

EM cảm ơn

Comment

• bác nào cho em hỏi làm hộp đựng bình acqui bằng vật liệu ạ

Comment

http://mrmeohen1.webmienphi.in/ct/do.../24v-300w.html

em thấy chỗ trên bán,

Các bác cho em hỏi bộ điều khiển động cơ chổi than mình tự làm lấy hay đi mua là tốt hơn ạ?

Các bác cho em xin sơ đồ tự làm với ạ

EM cảm ơn
                    tự làm thì dùng con SG3524 ý, đơn giản rẻ. Tuy nhiện,cần làm mach kĩ 1 chút ,nhất là tính năng chống ngắn mach ,Hồi trước thấy có ông bạn làm cái bo này,đang chạy phanh đột ngột thì cái xe bốc khói

còn nếu muốn tối ưu thì nên làm mấy cái driver kích fet chuẩn, fet ít nóng và phát huy hết công suât.Và nên làm điện áp đầu vào thay đổi rộng 12 - 72v chẳng han
                    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

• Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                      tự làm thì dùng con SG3524 ý, đơn giản rẻ. Tuy nhiện,cần làm mach kĩ 1 chút ,nhất là tính năng chống ngắn mach ,Hồi trước thấy có ông bạn làm cái bo này,đang chạy phanh đột ngột thì cái xe bốc khói

còn nếu muốn tối ưu thì nên làm mấy cái driver kích fet chuẩn, fet ít nóng và phát huy hết công suât.Và nên làm điện áp đầu vào thay đổi rộng 12 - 72v chẳng han
                      Cảm ơn bác đã quan tâm ạ.

Chi phí làm 1 cái mạch fet như bác nói ở trên thì nhiều hơn hay ít hơn 650k ạ. Em thấy chỗ đó cũng bán bộ đk 500-1kw điện từ 24-70 giá 650k.

Comment

Chi phí làm 1 cái mạch fet như bác nói ở trên thì nhiều hơn hay ít hơn 650k ạ. Em thấy chỗ đó cũng bán bộ đk 500-1kw điện từ 24-70 giá 650k.
                        tự làm nên chắc rẻ hơn .mình chỉ muốn làm 1 lần cho xong nên sử dụng mạch theo kiểu đa năng ,thay vì phải thiết kế lai nhiều lần rất oải

dùng tất cả fet kênh N và chạy đảo chiều bằng cầu H ,ko dùng role , .dùng vi xử lý điều khiển nó .

mở rộng thêm thì kết nối với mấy bộ thu phát sóng từ xa trên thi trướng dễ dàng ...
                        không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

max là 100k thui mà bác e mới làm 1 cái cho 36v

Comment

• Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
                            tự làm nên chắc rẻ hơn .mình chỉ muốn làm 1 lần cho xong nên sử dụng mạch theo kiểu đa năng ,thay vì phải thiết kế lai nhiều lần rất oải

dùng tất cả fet kênh N và chạy đảo chiều bằng cầu H ,ko dùng role , .dùng vi xử lý điều khiển nó .

mở rộng thêm thì kết nối với mấy bộ thu phát sóng từ xa trên thi trướng dễ dàng ...
                            Bác pm em báo giá cho em 1 bộ như thế với ạ.

Nguyên văn bởi nsayn Xem bài viết
                            max là 100k thui mà bác e mới làm 1 cái cho 36v
                            Bác ơi cho em xin cái sơ đồ nguyên lý mạch bác làm với ạ.

Còn 1 vấn đề nữa mà em chưa giải quyết được tìm không ra loại bánh để làm

em định kiếm bánh đường kính tầm 30cm, dày dày, to to 1 tí mà chưa biết dùng loại nào không tìm được bánh thì động cơ với mạch đk cũng vứt xó

Comment

• Sáng nay mới chuyển tiền cho bác Lộc lấy 1 bộ 36v 350w ,đợi đc về ráp vào là xog
                              DũngTattoo -Địa chỉ xăm hình tin cậy của bạn !
                              Từ Sơn-Bắc Ninh - 01 2662 88868 .

Comment

• Mua đc cái xe đạp cũ về cắt cắt hàn hàn bây giờ nó thành thế này đây chỉ cần đợi động cơ của bác Lộc về nữa là chạy thôi .
                                Attached Files
                                DũngTattoo -Địa chỉ xăm hình tin cậy của bạn !
                                Từ Sơn-Bắc Ninh - 01 2662 88868 .

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X