Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
    thế cho cháu hỏi làm khúc gỗ đó ntn ạ??

Comment

• Nguyên văn bởi DũngTattoo Xem bài viết
      Tranh thủ chiều nay ko có khách với cả nhà mất điện phi xe đi lên chờ giời mua mấy thứ đi đi về về gần 50km
      mua mấy thứ này xog nhìn thấy cái động cơ Sanyo như của bác Lộc nhưng là 24v ? người ta bảo 700k ,ở cửa hàng đấy cũng nhiều đồ xe đạp điện ghê mà chủ cửa hàng lại dễ tính .
      Cho mình xin cái địa chỉ cửa hàng này với Bữa nào lên HN ghé qua xem có j khênh dc về ko!
      Cái Sanyo zin là chạy 24V mà, mấy ae thích chế độ nên cho nó chạy 36V đấy.
      Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
        Cho mình xin cái địa chỉ cửa hàng này với Bữa nào lên HN ghé qua xem có j khênh dc về ko!
        Cái Sanyo zin là chạy 24V mà, mấy ae thích chế độ nên cho nó chạy 36V đấy.
        địa chỉ 23 ngõ thịnh yên bác ah !
        DũngTattoo -Địa chỉ xăm hình tin cậy của bạn !
        Từ Sơn-Bắc Ninh - 01 2662 88868 .

Comment

• chào các bác mình mới hoàn thành chiếc xe rất nhỏ này,đi khá hay.

Comment

• Bạn dung banh con Chaly ấy trông đẹp phết

Comment

• Nguyên văn bởi QUANGKIM Xem bài viết
              Bạn dung banh con Chaly ấy trông đẹp phết
              hình như không phải bánh CHaLy đâu bạn, nhìn nhỏ lắm mà lại có bộ phanh xe đạp kìa

Comment

• Xe độ hết bao xiền bác!

Comment

• Nguyên văn bởi DũngTattoo Xem bài viết
                  bác tinh quá ý tưởng của e là làm cái sườn Ducati mà
                  hôm nay qua chợ trời mua thêm 1 chiếc vành vì mua con xe cũ kia chỉ có 1 vành , thêm 2 bộ lan hoa xoắn mầu xanh đỏ ,1 bộ mayo để lắp đĩa trước và 1 bộ phanh đĩa
                  về nhà hỳ hục đan lan hoa rồi nắp đĩa vào nhưng mà cái càng trước nó ko phải là càng dành cho phanh đĩa thế mới đau
                  Bác mua cái động cơ gắn sau của bác lộc ah.
                  Vành của bác là loại nào ? bao nhiêu inch vậy
                  Đũa bác dùng loại bao nhiêu inch.
                  Em cũng đang tính mua cái gắn sau của bác lộc
                  Ko biết cái gắn bánh trước và bánh sau cái nào chạy tốt và ổn định hơn?
                  cái bánh của bác trông to gần bằng bánh xe máy nhỉ?
                  Ko biết lắp bánh xe máy có làm xe chạy chậm đi nhiều ko nữa?
                  Xin các bác làm rùi cho em cái ý kiến
                  Last edited by hunglv.kc; 24-05-2013, 20:36.

Comment

• Nguyên văn bởi vanphiet Xem bài viết
                    chào các bác mình mới hoàn thành chiếc xe rất nhỏ này,đi khá hay.

Cái động cơ 24V này chạy khá phết. Hồi trước bác Lộc lắp cho 1 cái chạy bánh 20" mà tốc độ có thể đạt dc 40kmph.
                    Nhược: dắt lùi kéo motor nên nặng. Đề pa hơi giật và chậm.
                    Hiện h cái motor vất không, cũng định tính lắp 1 con nhỏ nhỏ chạy chơi mà ko có thời gian và công cụ!
                    Trần Đức Sơn

Comment

Cái động cơ 24V này chạy khá phết. Hồi trước bác Lộc lắp cho 1 cái chạy bánh 20" mà tốc độ có thể đạt dc 40kmph.
                      Nhược: dắt lùi kéo motor nên nặng. Đề pa hơi giật và chậm.
                      Hiện h cái motor vất không, cũng định tính lắp 1 con nhỏ nhỏ chạy chơi mà ko có thời gian và công cụ!
                      cái moto là loại không chổi than ạ???

Comment

• Nguyên văn bởi lolsad Xem bài viết
                        cái moto là loại không chổi than ạ???
                        đó là loại có chổi than bạn à

Comment

Ờ quên khuẩy đi mất, hôm qua đi làm về có mấy đứa rủ đi lễ hội hoa Phượng nên chưa chụp dc
                          Xe thì hiện tại mình có 2 cái:
                          1 cái vành 20" chạy đùm sau 1 pha YAMAHA 24V: tốc độ dc 20~22kmph.

22kmph là sao??có phải 22km/h không ạ?? 22km/phút thì siêu nhân quá

1 cái vành 24" <mini nhật> chạy đùm trước 3 pha SANYO 24V: tốc độ 27~30kmph

Định cho con SANYO chạy 36V nhưng chưa kiếm dc bo điều khiển :v
                          là 22km/h chứ ạ...22kmph là sao ạ??

Comment

• Quen tay nên toàn đánh kmph: kilometer per hour
                            Trần Đức Sơn

Comment

• các bác cho e hỏi cái động cơ 36v của xe Honda e cho nó chạy 48v liệu có đc và có cải thiện đc tốc độ k ạ

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                                Vô Trong Box này thấy các bác bàn về xe đạp điện sôi nổi quá ! em có thiết kế 1 chiếc xe đạp điện "made in tự tui" post lên cho các pác xem chơi pác nào thấy đẹp thì khen,xấu thì chê tự nhiên .

Xe cũ nội địa nhật còn nguyên thuỷ lúc chưa cải tạo .

Đây là chiếc của xe đạp điện cũ của Japan."Mua đồ mần thịt".

Mình đã cắt bỏ những chi tiết thừa,đễ cho máy vận hành được nhẹ .

Dùng ống nhựa ppc,uốn vuông lại đễ làm hộp chứa bình ắc quy.

Và Sản Phẫm Đã Hoàn Thành.

Cụm máy chi tiết nằm bên hông.
                                Sau khi làm thành công em có chạy thữ thì đạt những tiêu chuẫn sau.
                                Tốc độ:30km/h.
                                Sử dụng:2 bình ắc quy 12v/7A.
                                Chạy được quảng đường 30km thì mới sạc lại.
                                Em sử dụng bộ mạch lên gas như xe gắn máy nên siết gas là dzọt.
                                Khi hết bình xe đạp rất nhẹ nhờ cơ cấu truyền động bằng 1 líp ngược,nên khi mình đạp xe motour đứng im không bị mắc vào truyền động.
                                Em mua chiếc xe hết 1tr2-.Bộ máy cũ 400 ngàn-.Cặp bình 400 ngàn,linh tinh này kia thì cộng lại khoãng 2tr ngoài chạy rất ngon,em sử dụng 1 tháng nay rồi,không trục trặc vì ráp toàn đồ zin,các pác cho ý kiến nhé.
                                bác ơi lam 1 xe thì gồm những khối nào? và lắp ráp ra sao?hi

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X