Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanphiet Xem bài viết
    chào các bác mình mới hoàn thành chiếc xe rất nhỏ này,đi khá hay.

Cai dong co de lai cho chau dc khong a

Comment

• Bác locto ơi đã có mô tơ 36v350w , mạch điều khiển , sạc , bộ báo năng lượng , tay ga , phanh đĩa , chưa ạ ? Cháu đang mong đồ của bác lắm nhưng không biết hàng đã về chưa ? Nếu mà có rồi thì bác trả lời để cháu gọi điện đặt cho bác 2 bộ . Cháu định làm một cái scooter điện( tương tự của anh vanphiet ) , dùng 6 bình 12v/ 14ah ( chia ra 2 cặp , hết điện cặp này bật công tắc chuyển sang cặp kia . ) sử dụng bánh đặc đường kính 20cm . Động cơ 36v - 350 w mua của bác , vậy nhờ bác và các anh chị tính giùm em xem thử với động cơ 36v/350w , bánh đường kính 20cm , em muốn nó chạy ở tốc độ 40km/h thì nó sẽ chở được bao nhiêu kg ( người ) ??? Em xin cảm ơn bác lộc và các anh chị trong diễn đàn .

Comment

• Nguyên văn bởi chung38 Xem bài viết
        Bác locto ơi đã có mô tơ 36v350w , mạch điều khiển , sạc , bộ báo năng lượng , tay ga , phanh đĩa , chưa ạ ? Cháu đang mong đồ của bác lắm nhưng không biết hàng đã về chưa ? Nếu mà có rồi thì bác trả lời để cháu gọi điện đặt cho bác 2 bộ . Cháu định làm một cái scooter điện( tương tự của anh vanphiet ) , dùng 6 bình 12v/ 14ah ( chia ra 2 cặp , hết điện cặp này bật công tắc chuyển sang cặp kia . ) sử dụng bánh đặc đường kính 20cm . Động cơ 36v - 350 w mua của bác , vậy nhờ bác và các anh chị tính giùm em xem thử với động cơ 36v/350w , bánh đường kính 20cm , em muốn nó chạy ở tốc độ 40km/h thì nó sẽ chở được bao nhiêu kg ( người ) ??? Em xin cảm ơn bác lộc và các anh chị trong diễn đàn .
        Bánh đặc 20cm bác mua ở đâu thế ạ? Bác có thể chụp cái ảnh cho em xem đc ko ạ?

Comment

Bác locto ơi đã có mô tơ 36v350w , mạch điều khiển , sạc , bộ báo năng lượng , tay ga , phanh đĩa , chưa ạ ? Cháu đang mong đồ của bác lắm nhưng không biết hàng đã về chưa ? Nếu mà có rồi thì bác trả lời để cháu gọi điện đặt cho bác 2 bộ . Cháu định làm một cái scooter điện( tương tự của anh vanphiet ) , dùng 6 bình 12v/ 14ah ( chia ra 2 cặp , hết điện cặp này bật công tắc chuyển sang cặp kia . ) sử dụng bánh đặc đường kính 20cm . Động cơ 36v - 350 w mua của bác , vậy nhờ bác và các anh chị tính giùm em xem thử với động cơ 36v/350w , bánh đường kính 20cm , em muốn nó chạy ở tốc độ 40km/h thì nó sẽ chở được bao nhiêu kg ( người ) ??? Em xin cảm ơn bác lộc và các anh chị trong diễn đàn .
          e nghĩ là với bánh 20cm thì chắc là k thể nào đạt đc vận tốc 40km/h đc nếu bác dùng động cơ chổi than và làm 1 bộ chuyền động thì may ra là ok
          xe e vành 22inch vận tốc 41km/h động cơ 36v 350w

Comment

• Nguyên văn bởi hongtuan@1 Xem bài viết
            Bánh đặc 20cm bác mua ở đâu thế ạ? Bác có thể chụp cái ảnh cho em xem đc ko ạ?
            cái loại mà ở cửa hàng sắt ốc nhái... hay bán ấy bác

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
              cái loại mà ở cửa hàng sắt ốc nhái... hay bán ấy bác
              Giống mấy loại bánh người ta dùng ở máy xay nước mía phải ko bác nhỉ?

Em đang tìm loại bánh như thế này mà ko biết ở đâu bán cả

Attached Files

Comment

• Vậy bác cho em hỏi cái xe của bác đi với vận tốc như thế thì chở được bao nhiêu kg vậy ? Có chở được 2 người không ?

Comment

• Em tính dùng bánh 20cm của xe bán nước mía đó bác .

Comment

• Bánh 20cm mà đòi chạy 40kmph thì tốc độ quay kinh khủng lắm nhỉ.
                    Mình nghĩ 20" thì khả thi hơn.

6 bình 12V14A, khung sườn, động cơ và 1 người. Tính qua đã gần 100kg rồi.
                    Động cơ kéo nhông nên cái đĩa cũng to gần bằng bánh xe rồi.
                    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Cũng có thể dùng máy cải tạo của bác lộc mà bác , máy cải tạo đã có bộ giảm tốc rồi nên mình không cần lo về vấn đề đĩa to hơn bánh . Theo em , em thấy các bác trong diễn đàn sử dụng mô tơ 24v/250w mà xe đạp vẫn đạt tốc độ ~ 25-30 km/h . Nên giờ mình dùng mô tơ 36v/350w và làm bánh nhỏ hơn nhưng bù lại làm giảm tốc ít hơn , vì xe này không cần chở 2 người . Đó là ý kiến chủ quan của em , sai mong các bác đừng cười . Hj
                      Last edited by chung38; 28-05-2013, 17:08.

Comment

Giống mấy loại bánh người ta dùng ở máy xay nước mía phải ko bác nhỉ?

Em đang tìm loại bánh như thế này mà ko biết ở đâu bán cả

loại kia lốp nó nhỏ hơn bác à, cái loại bên trong nó mầu cam ấy, có 4 ốc và 1 trục thì phải

Comment

Vậy bác cho em hỏi cái xe của bác đi với vận tốc như thế thì chở được bao nhiêu kg vậy ? Có chở được 2 người không ?
                          thoải mái bác ạ, 2 cái của bác mà làm xe 3 bánh chắc 3-4ng vẫn ok

Comment

Cũng có thể dùng máy cải tạo của bác lộc mà bác , máy cải tạo đã có bộ giảm tốc rồi nên mình không cần lo về vấn đề đĩa to hơn bánh . Theo em , em thấy các bác trong diễn đàn sử dụng mô tơ 24v/250w mà xe đạp vẫn đạt tốc độ ~ 25-30 km/h . Nên giờ mình dùng mô tơ 36v/350w và làm bánh nhỏ hơn nhưng bù lại làm giảm tốc ít hơn , vì xe này không cần chở 2 người . Đó là ý kiến chủ quan của em , sai mong các bác đừng cười . Hj
                            công suất cũng là 2 phần thôi bác à, còn cỡ bánh và tốc độ quay nữa...

Comment

• Nguyên văn bởi ->TVXQ<- Xem bài viết
                              loại kia lốp nó nhỏ hơn bác à, cái loại bên trong nó mầu cam ấy, có 4 ốc và 1 trục thì phải
                              Em đang định làm cái xe 4 bánh chơi, lốp trước dùng bánh 20cm như loại máy xay nước mía, bánh sau em định kiếm loại cho nó to tí mà kiếm ko ra

Comment

Em đang định làm cái xe 4 bánh chơi, lốp trước dùng bánh 20cm như loại máy xay nước mía, bánh sau em định kiếm loại cho nó to tí mà kiếm ko ra
                                ồ ra vậy sao bác k làm = loại động cơ liền vành này này có nhiều cỡ mà đỡ phải đan nan hoa
                                https://www.google.com.vn/search?q=d...ml%3B450%3B525

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X